Status
Không mở trả lời sau này.
Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.857
113
Re:Khu vườn bưởi Tân Triều-Vĩnh Cửu- Đồng Nai có nên mua

Liembk nói:
bravia nói:
Say nói:
Trong OS nhà mình có bác nào có ở Tân Triều muốn gả không các bác ui?
có em đây nè, nhưng diện tích nó hơi lớn
http://wikimapia.org/#lat=10.9807167&lon=106.7917876&z=18&l=38&m=b

Đất bác Bravia thuộc xã Bình Hòa. Cù lao Tân Triều, đi xa hơn 1 chút xíu. Bác chủ có thể mua ở Bình Lục (thuộc xã Tân Bình), ở cũng tốt. Bình Lục có thổ nhưỡng, khí hậu gần giống Tân Triều hơn.
Em mua cốt để chơi thôi. Ban đầu tính rước cái nhà gỗ về rồi trồng cây, nuôi cá,... cuối tuần rảnh rồi để anh em bạn bè, gia đình về chơi bởi vậy em lựa chọn vị trí cách nhà em ở khoảng 7-8km thôi. Vì năm rồi tia được cái tốt hơn nên mới thôi không muốn để tâm tới nữa.

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.857
113

Liembk nói:
bravia nói:
Say nói:

Đất bác Bravia thuộc xã Bình Hòa. Cù lao Tân Triều, đi xa hơn 1 chút xíu. Bác chủ có thể mua ở Bình Lục (thuộc xã Tân Bình), ở cũng tốt. Bình Lục có thổ nhưỡng, khí hậu gần giống Tân Triều hơn.
Em mua cốt để chơi thôi. Ban đầu tính rước cái nhà gỗ về rồi trồng cây, nuôi cá,... cuối tuần rảnh rồi để anh em bạn bè, gia đình về chơi bởi vậy em lựa chọn vị trí cách nhà em ở khoảng 7-8km thôi. Vì năm rồi tia được cái tốt hơn nên mới thôi không muốn để tâm tới nữa.

Hạng D
21/4/10
3.121
36.201
113
HCM city

bravia nói:
Liembk nói:
bravia nói:
Say nói:

Xã Bình Hòa nói chung, thổ nhưỡng và khí hậu không bằng Tân Triều. Nhưng đất của bác nằm sát sông lớn, ở thì quá tuyệt.

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.857
113

Cũng như nhau hết à. Quan trọng trồng cây gì? Giống thôi!

Hạng B2
5/7/12
197
196
63

Từ chổ chợ Sặt chạy lên khoảng 100m quẹo trái đi (qua nhà máy nước Thiện Tân luôn) 20 cây là tới Vĩnh Cửu hả bác.

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.857
113

yeuem nói:
Từ chổ chợ Sặt chạy lên khoảng 100m quẹo trái đi (qua nhà máy nước Thiện Tân luôn) 20 cây là tới Vĩnh Cửu hả bác.
Nhà máy nước Thiện Tân thì đã là Vĩnh Cửu rồi. Đi lên khoảng trên chục cây là trung tâm Huyện

Hạng B2
5/7/12
197
196
63

bravia nói:
yeuem nói:
Nhà máy nước Thiện Tân thì đã là Vĩnh Cửu rồi. Đi lên khoảng trên chục cây là trung tâm Huyện
Hồi xưa đi bộ đội, có làm cái hầm ở khu này. Xuất ngũ có tiền rồi mượn thêm ra mua miếng đất đinh sau này có biến thì cũng gần hầm ma chui vo^( hehe, em có chụp hình với Lê Hoàng Quân lúc đó còn làm tại ĐN). Ai dè, mới mua xong có người trả thêm 50 trẹo (vàng hình như là 12-13 gì lúc đó). Giờ mua lại chắc khó.

Say
Hạng C
8/7/10
682
52
28

Em đang chờ tin

Hạng B1
22/3/11
74
0
0

@ Bac bravia,
Em là chuối cái vụ đường xá lắm. Bác làm ơn chỉ rõ đường đến miếng đất nầy dùm em.
Em cũng ít xèng nên chỉ mua được khoảng 1/3 miếng đất như bác Say.
Diện tích đó có tách thửa được không bác? Ngang x Dài bao nhiêu ah? Hướng nào?
Cám ơn bác.

[/quote]
[/quote]

[/quote]

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.857
113

@Say: Em không chia nhỏ ra bán đây bác ạ, lích kích lắm. Mấy ông bạn dưới BH bảo để lại cho hắn mà em không muốn, bởi em tính rủ hắn qua ở bên kia với em, bán cho hắn hắn về xưng vương 1 cõi thì mình ở bên kia buồn chết mất
Khu vườn bưởi Tân Triều-Vĩnh Cửu- Đồng Nai có nên mua
.

@ongbabeo: đường thì bác nhìn trên bản đồ đường đi nó cũng dễ lắm, về Biên Hoà hỏi đường đi ra Bửu Long thôi, có 1 đường duy nhất à
Thiệt ra làm nhà an dưỡng, nghỉ, chơi,... nếu diện tích nhỏ quá thì không sướng đâu, có lẽ tại vì ta quen sống với vài chục met vông trong nội thị rồi nay nghĩ tới vài trăm là nó to vậy thôi. Thật ra nếu mà đã tốn công tốn sức thà làm cho đáng làm 1 tí thì vẫn thích hơn, bởi vậy cần không gian rộng và đặc biệt là cần vị trí tốt, bám chặt vào các yếu tố tự nhiên rồi từ đó khai thác để làm. Nhiều người em biết ban đầu rất hồ hởi nhưng làm được 1 thời gian chán rồi vứt đó bởi xem đi xem lại cái nơi để 'chơi' kia thật ra chả có gì đáng để chơi cả.
Do vậy em vẫn thà không chơi thì thôi, lỡ chơi rồi thì chơi tới luôn - mặc dù hổng có tiền nên cứ phải ngồi rình rập cho tới khi nào rình được cái mong muốn thôi

Cái đất của em nhỏ quá nên tính ra không đủ chỗ. Bởi nếu 1 mình mình làm cũng buồn, làm thì rủ vài anh em bạn bè xuống cho nó vui

Nên bây giờ phải đổi qua cái này, nó to hơn, tiện hơn. Sát đường, sát sông luôn

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.