Thảo Luận Chung khúc cua tử thần

Hạng D
23/12/08
2.807
122
63
58
TPHCM
Các bác nói chính xác , đoạn này mà cao tốc cái gì , phóng cho cố bị tai nạn mà nhà báo cũng viết nghe muốn ói. Đúng là mấy ông nhà báo .n......g......u ko chịu nổi

Hạng C
11/2/08
576
715
93
Dù báo có lá cải tí nhưng đúng thật là khúc cua này rất nguy hiểm ngay cả khi đi tốc độ 80km/h. Khoàng cách từ biển báo hạn chế tốc độ đến khúc cua là rất ngắn, chưa kể nếu đi ban đêm thì thật là ác mộng. Vụ này y chang đường tránh Tân An roài, đợi có người tử vong thì mới bắt đầu sửa đây

Hạng B2
15/2/08
497
5
0
44
em nghĩ dù là không còn cao tốc nữa nhưng với cái đà phóng đang ngon trớn của các bác, cộng với cái biển gắn cũng khá gần nên tốt nhất khi đã biết thì các bác nên cẩn thận chỗ này.:)

Hạng F
9/8/09
6.395
68.787
113
TFC
xaydungquocgia.com
minhbia nói:
Dù báo có lá cải tí nhưng đúng thật là khúc cua này rất nguy hiểm ngay cả khi đi tốc độ 80km/h. Khoàng cách từ biển báo hạn chế tốc độ đến khúc cua là rất ngắn, chưa kể nếu đi ban đêm thì thật là ác mộng. Vụ này y chang đường tránh Tân An roài, đợi có người tử vong thì mới bắt đầu sửa đây

Bác nói sao chứ, đoạn này vô cua với tốc độ khoảng 70-80km/h ok hết, mà em đi Ỉn đấy:D. Cái thiếu là biển báo nguy hiểm, em thấy bên Sin ghi hẳn chữ VERY SLOW xuống đường luôn. Chứ như mấy xxx nhà mình tối ngày đòi gờ với chả G, hư bố hết xe.

Hạng B2
13/3/09
244
96
28
Tôi đã chạy xe trên đường cao tốc này 2 lần rồi. Lần đầu từ TP HCM về Tiền Giang nên bị bất ngờ về khúc cua trên vì chưa có biển báo tốc độ tối đa 80Km/h, tốc độ tôi đang chạy là 100Km/h, nhưng khi thấy khúc cua xuất hiện thì tôi buông ga và cho xe chạy giữa 2 lane là an toàn . Lần sau có biển báo tốc độ tối đa 80Km/h thì cho xe chạy <80Km/h thì an toàn, do đó các xe bị tai nạn là do chạy quá nhanh > 120km/h. Xe tôi chạy là xe thuê tự lái Zace cũng đã cũ đời 2002 nhưng chạy trên đường cao tốc vẫn ngon. Các xe mà báo đăng bị nổ vỏ là do vỏ quá cũ, chở quá tải .v.v.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
11/8/09
93
9
8
40
hồi sáng ucf nói dóc với xxx ở TG, nghe nói em trong hình là Camry 3.0 thì phải..bay xuống ruộng luôn mà bác, em chỉ thắc mắc là ko thấy báo nào đăng...hic hic..ghê thật..mấy bác chạy tới khúc cua đó để ý thấy nhiều chỗ thanh chắn bị móp, có đoạn tháo ra luôn hình như để dành cho xe cẩu chui xuống ruộng múc lên khi em nào đó gặp sự cố tương tự á..

Hạng D
23/12/08
2.807
122
63
58
TPHCM
Em thấy sự việc bị phóng đại quá , cẩn thận và lưu ý tí xíu thì chả có việc gì ầm ĩ cả . Em đã đi qua đi lại , chạy tới chạy lui đoạn này , chẳng thấy bác nào loạng choạng cả , cứ ro ro. Mấy cái đoạn thẳng tắp , càng ngon mới càng nguy hiểm vì tài xế đang say tốc độ , ko biết xe đang phóng bao nhiêu cho vừa lòng tham của ...cái chân ga .