Hạng B2
25/2/18
394
510
93
38
CT Long Thành Dầu Giây này bản thân nó đã quá tải 5-6 lần so với thiết kế r chứ khuyên qq gì nữa trời, khả năng khởi nghiệp làm ra túi nilon đi tiểu trên xe rất dễ thành công nha ae :D

Hạng B2
27/9/04
279
368
78
Nghe đâu nộp lại 3/4 là được giảm xuống còn 2 năm, nộp lại hết thì được án treo, còn nộp lại hết bonus thêm ít hoa hồng thì được tha bổng vs trao bằng khen :p
Bonus vé đi nghỉ mát + chương trình tour làm cho vợ con ở nhà yên tâm!

Hạng D
10/12/13
2.510
6.171
113
Sợ bị xả trạm, lại thêm combo ko có trạm dừng chân cho bà con đi lái nữa chớ :p

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng B2
20/7/20
285
1.245
93
46
Lễ này em định rủ vợ đi Vũng Tàu chơi! (Ý đồ né Phan Thiết, hy vọng ko kẹt xe)
Bã nói ngay: Ông tự đi với thằng ku đi. Tui ngán cái cao tốc lắm rồi! (Số là hôm có cao tốc mới, em hí hứng chạy ra test, khi đi ra đúng là chỉ hơn 2 tiếng, nhưng lúc về bị kẹt xe mất 6 tiếng mới về tới nhà! hu hu!)
Thế là hôm nay bã đã tót qua Vân Nam - TQ với cô bạn chơi.
Xong mới nhắn tin khoe: Sao đường bên này đẹp và vắng lắm anh! Xe chạy vèo vèo sướng thiệt.
Rồi còn nhắn thòng 1 câu: Anh với thằng ku ở nhà đi chơi lễ Vũng Tàu dzui nhé!
Cay thật các anh ạ! :(
P/S: Em gởi mấy tấm hình cao tốc bên TQ bã mới chụp gởi chọc tức em nè!

Hạng F
28/8/19
6.718
11.428
113
Palm Beach, Florida, US
Không biết cao tốc này được t/k theo t/c mật độ/tốc độ thế nào mà giờ nói quá tải gấp 5,6 lần, thg xuyên kẹt cứng.
Nhưng tui tin xét về mật độ xe cao tốc Mỹ còn cao hơn nhiều. Nó có kẹt ko? Thưa rằng có, nhưng chủ yếu do tai nạn tạm thời. Nó có chậm vào lúc cao điểm. Nó cũng thoát nhanh.
Lý do là nhờ Nó ko bị tắc ở các nút thắt như Exit vào và ra, các trạm thu phí, các nhánh Local nối cao tốc. Cộng với ý thức cộng đồng và tuân thủ Luật.

Không biết cao tốc này được t/k theo t/c mật độ/tốc độ thế nào mà giờ nói quá tải gấp 5,6 lần, thg xuyên kẹt cứng.
Nhưng tui tin xét về mật độ xe cao tốc Mỹ còn cao hơn nhiều. Nó có kẹt ko? Thưa rằng có, nhưng chủ yếu do tai nạn tạm thời. Nó có chậm vào lúc cao điểm. Nó cũng thoát nhanh.
Lý do là nhờ Nó ko bị tắc ở các nút thắt như Exit vào và ra, các trạm thu phí, các nhánh Local nối cao tốc. Cộng với ý thức cộng đồng và tuân thủ Luật.
Có 1 nghiên cứu lâu rồi, khi tài xế chuyển lane liên tục thì tốc độ cả dòng phương tiện sẽ bị chậm lại đáng kể. Mà phần này thì đặc sản ở VN rồi, chỗ nào trống phát là lách ra lách vào liền, chưa kể mấy ông chạy lane khẩn cấp rồi tới khúc trạm thu phí thì tấp và tạt đầu người khác.

• Like
Reactions: Tuấn Cali