Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
"Khuyết tật" ý thức hay khuyết tật cơ thể?

Đậu vào ô đỗ cho người khuyết tật, một chị tài xế bước xuống xe cùng những người đi cùng hí hửng bước vào trung tâm mua sắm. Tự hỏi ngày nay ý thức chúng ta đang ở mức độ nào mà có thể không nhận ra một ô đỗ xe dc trang trí ký hiệu xe lăn và tô màu khác những ô còn lại, và còn ở vị trí "đắc địa" trước cửa ra vào trung tâm mua sắm?

• Like
Reactions: Lyson1
Hạng D
10/1/14
2.964
4.642
113
Sài Gòn
Chị ấy đậu vào đúng chổ rồi mà bác chủ, chị ta bị khuyết tật não giai đoạn cuối. Nãn

Hạng D
13/1/11
2.425
31.622
113
Không phải ai cũng hiểu cái hình người khuyết tật nó có nghĩa là gì
Nếu anh thớt thấy họ đậu vào thì tốt nhất nên nhắc nhở họ 1 tiếng. nếu họ nhận ra vấn đề và sửa sai thì tốt
Nếu họ kg nhận sai thì lúc đó anh mới chửi

• Like
Reactions: Honda 67
Hạng C
20/4/19
687
237
86
Ủa, chỗ này là chỗ đậu xe gì? Xe lăn khuyết tật hay xe ôtô khuyêt tật

Hạng C
4/5/12
845
27.169
93
biết đâu trên xe đó có chở người khuyết tật đi xe lăn thì đậu đó đc ko anh chủ?

Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
biết đâu trên xe đó có chở người khuyết tật đi xe lăn thì đậu đó đc ko anh chủ?
Bác đọc hết bài của em chưa? Nếu chưa thì bác đọc lại nhé, nếu trên xe có người như thế em chẳng phải viết cái bài này làm gì.

Hạng C
4/5/12
845
27.169
93
Bác đọc hết bài của em chưa? Nếu chưa thì bác đọc lại nhé, nếu trên xe có người như thế em chẳng phải viết cái bài này làm gì.
đang hỏi là "nếu" mà :D

Dia confirmed
Tập Lái
3/6/16
35
11
3
44
Nếu em biết ko nhầm thì Aeon mall phải ko Bác. Việc gì cũng phải xem xét rồi mới phản ánh dc, chỗ này mấy anh bảo vệ hay thấy chỗ nào trống thì chỉ vào đậu và mật độ xe thì hơi bị đông. Em đã từng bị vô tình huống này, em đâu muốn đậu chỗ đó đâu mà mấy ảnh chỉ vô kêu hết chỗ rồi, mình bị động theo hướng dẫn của mấy ảnh thì biết sao được. Ai cũng có mắt và có não mà nên Bác có phản ảnh thì cho đúng sự thật nhé Bác. Thân.

Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Nếu em biết ko nhầm thì Aeon mall phải ko Bác. Việc gì cũng phải xem xét rồi mới phản ánh dc, chỗ này mấy anh bảo vệ hay thấy chỗ nào trống thì chỉ vào đậu và mật độ xe thì hơi bị đông. Em đã từng bị vô tình huống này, em đâu muốn đậu chỗ đó đâu mà mấy ảnh chỉ vô kêu hết chỗ rồi, mình bị động theo hướng dẫn của mấy ảnh thì biết sao được. Ai cũng có mắt và có não mà nên Bác có phản ảnh thì cho đúng sự thật nhé Bác. Thân.
Em thấy trước mắt mới nói bác ạ. Em đi sáng sớm k hề đông, chỗ vẫn thênh thang. Vì thấy toàn cảnh nên em mới nói, chứ nếu k thấy em chẳng nói đâu.