Hạng D
21/9/10
1.937
11.011
113
NHNN chỉ ko cho thánh toán và hợp đồng bằng ngoại tệ
Bác có thể viết như thế này: Giá đợt 1 là xxx, các đợt sau điều chỉnh theo % tăng/giảm của tỷ giá bán EUR/VND do VCB niêm yết

Hạng D
23/5/12
1.943
77.724
113
ghi trong hợp đồng:.... đến kỳ thanh toán, giá bán quy định trong điều....sẽ tự thay đổi, điều chỉnh tăng/giảm tương ứng với tỷ lệ tăng/giảm của tỷ giá đồng VND/USD.

Bác nói gần đúng rồi
bọn compliance bên e nó bẩu ko thể được, đợt này về chắc em đề nghị cho nghỉ hết. để tiền đi hóng cao nhân chỗ khác hiệu quả hơn.
rủi ro pháp lý thì ở Việt Nam cũng đã là 1 rủi ro rồi, nay đúng mai sai không có gì lạ
Không có chuyện nay đúng mai sai
Bên em vẫn giao dịch theo đơn giá USD bao nhiêu năm rồi , tổng cục thuế rồi kiểm toán nhà nước cũng đã rờ tới rồi ... nhưng vẫn bình yên

Nhưng mà đã có GCĐM rồi, bác lo gì nữa.

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
89.965
113
ý anh là sao em chưa hiểu. Em ký hợp đồng thuê nhà dài hạn thì ký vậy. Và kế toán bên thuê căn đúng như vậy trả cho em. Đơn vị trong nước thôi.
Anh định ghi được vào hợp đồng "Giá thuê nhà là xxx USD, thanh toán bằng đồng Việt Nam theo tỷ giá bán ra của Ngân hàng Ngoại thương Việt Nam vào ngày thanh toán." à?
Quên vụ đó đi anh nhé!

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.339
113
bởi vậy mới cần ghi lại câu chữ
anh civic và các luật sư mới có đất diễn

Hạng D
13/8/14
2.547
28.946
113
Anh định ghi được vào hợp đồng "Giá thuê nhà là xxx USD, thanh toán bằng đồng Việt Nam theo tỷ giá bán ra của Ngân hàng Ngoại thương Việt Nam vào ngày thanh toán." à?
Quên vụ đó đi anh nhé!
Ai mà gi lộ lĩu vậy a!

Hạng D
23/5/12
1.943
77.724
113
bởi vậy mới cần ghi lại câu chữ
anh civic và các luật sư mới có đất diễn
Hợp đồng dạng này có từ lâu lâu rồi , ko có gì phức tạp , thiên hạ cũng đang xài hà rầm ... nhưng mà thôi kệ , tiền nhiều để làm gì
Với lại @xelam_xelu là trang hảo hán
:3dcuoigif:

Hạng C
13/11/07
841
15.315
93
53
Hợp đồng dạng này có từ lâu lâu rồi , ko có gì phức tạp , thiên hạ cũng đang xài hà rầm ... nhưng mà thôi kệ , tiền nhiều để làm gì
Với lại @xelam_xelu là trang hảo hán
:3dcuoigif:
đã hẹn với giáo chủ nhen, hóg mai giáo chủ mang bia tml ra hí hí