Tư Vấn Chia Sẻ Kính lái bị dính sơn

Hạng C
7/9/08
540
5
18
50
tiện đây cho em hỏi luôn. hôm rồi em có lấy cana chùi mấy chổ bị trầy xước nhẹ,vô ý để dính cana vào phần nhựa bây giờ khi khô lại thì nó trắng bóc mấy chổ bị dính cana giống như xe để ngoài nắng nhiều bị bạc mấy phần nhựa vậy.có cách nào khắc phục không các bác?

Chi Hội Trưởng MazdaFC
28/4/08
7.583
1.210
113
duchieu214 nói:
tiện đây cho em hỏi luôn. hôm rồi em có lấy cana chùi mấy chổ bị trầy xước nhẹ,vô ý để dính cana vào phần nhựa bây giờ khi khô lại thì nó trắng bóc mấy chổ bị dính cana giống như xe để ngoài nắng nhiều bị bạc mấy phần nhựa vậy.có cách nào khắc phục không các bác?
bác mua 1 chai sumo tẩy rửa vệ sinh pha với xà phòng & nước rồi dùng bàn chải đánh răng thấm vào rồi chà nhè nhẹ lên phần nhựa em nghĩ là ok

Hạng B2
2/1/11
261
5
0
giấy nhám mịn thấm nước rùi chà thử xem sao lần trước xe em làm trong TOY gò vấp sơn lại cản sau mà bị dính sơn và bụi sơn nên mấy chú ấy lấy giấy nhám thấm nước rùi chà 1 xíu là hết

Hạng B2
4/10/06
315
29
28
bác trung chơi ác wa...h mới nói,mịa e đem vô gara tụi nó lấy giấy nhám mịn thấm nc' cha riết nhìn kiếg lái trầy thê thảm lun....tốt nhất lấy nc chùi móng tay la ok nhất

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83
Dao lam là chuẩn nhất! Đừng dùng Aceton của quý bà kéo trúng vào phần nhựa thì khốn! Giấy nhám nước cũng là lựa chọn chính xác.

Em từng bị cái nhà hàng xóm sơn cửa  sơn giúp luôn cả chiếc xe! Xe mình nằm trong nhà sau một lớp cửa cuốn mà bụi sơn dính đầy kính nhìm muốn khóc luôn. Lấy lưỡi lam cạo cũng ok nhưng lâu quá nên dùng giấy nhám nước. Kết quả thật nhanh chóng, hoàn toàn ko để lại bất kỳ vết trầy nào trên kính. Các bác nhớ là chọn giấy nhám mịnh nhất nhé!

Hạng B2
26/3/08
147
47
28
Bác chủ cứ để nghiêng dao lam mà cạo bụi sơn. sạch ngay mà

Hạng B2
5/3/07
224
1
0
55
tanthong.com
chết chết mấy bác làm thế hỏng hết,vào gara nói thợ lấy đất sét, màu xanh nhé sản phẩm của 3m xit nước rồi đánh lên bảo đảm hết ngay

Hạng C
7/9/08
540
5
18
50
khactrung nói:
duchieu214 nói:
bác mua 1 chai sumo tẩy rửa vệ sinh pha với xà phòng & nước rồi dùng bàn chải đánh răng thấm vào rồi chà nhè nhẹ lên phần nhựa em nghĩ là ok
vụ này chuẩn nè.thanks bác trung.

Hạng D
Re:Kính lái bị dính sơn

kaka nói:
Dao lam là chuẩn nhất! Đừng dùng Aceton của quý bà kéo trúng vào phần nhựa thì khốn! Giấy nhám nước cũng là lựa chọn chính xác.

Em từng bị cái nhà hàng xóm sơn cửa  sơn giúp luôn cả chiếc xe! Xe mình nằm trong nhà sau một lớp cửa cuốn mà bụi sơn dính đầy kính nhìm muốn khóc luôn. Lấy lưỡi lam cạo cũng ok nhưng lâu quá nên dùng giấy nhám nước. Kết quả thật nhanh chóng, hoàn toàn ko để lại bất kỳ vết trầy nào trên kính. Các bác nhớ là chọn giấy nhám mịnh nhất nhé!
9 xác luôn... E bổ sung thêm là giấy nhám số 1000.