Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM
Re:[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ , trao đổi mọi vấn đề về xe Kia Carens

100 nè

Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50

Hehe, nhìn lâu thấy khó đỡ thiệt

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

100,00

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM

pyben nói:
Hehe, nhìn lâu thấy khó đỡ thiệt
Pen, 4, Sk:
--------->>>>

Hạng D
23/5/11
1.016
263
83

Hugo love Car nói:
Haiz z z z ! Chào cả nhà.
Tình hình là em vừa vào KIA PMH bảo dưỡng 10k xong, tiện thể chiến lun 4 bình Mobil One 5W-30 thay vào lun.
Hum trước nghe bác nào đó bẩu khi thay nhớt thất rỉ phớt láp nên em cũng lo lo, chui xuống gầm check thử. KQ thì cả 2 lap đều khô ráo, nhưng bụng dưới V2 em lại ướt ướt, nhờ mấy cậu KTV check thì các cậu bẩu :"rỉ nhớt theo đường roang cate" :(.
Chổ này ạ:
[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ, trao đổi mọi vấn đề về xe Carens

Thêm tí cho rõ:
[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ, trao đổi mọi vấn đề về xe Carens

Thế là tháo cate ra trét keo lại :mad:. Đến nay em cũng chưa có điều kiện check coi bụng V2 em khô chưa.
Nhưng em lại gặp rắc rối khác, số là do tháo cate ra nên V2 em hoàn toàn khô máu, do đó sau khi lắp lại, em đổ hết 4 bình 5W-30 vào nhưng mức nhớt vẫn không đạt mức Full các Bác ạ, mức nhớt nằm giữa mức full và mức Low khi máy nguội và nằm gần mức Low hơn khi máy vừa tắt [:O]. Em hơi lo là như vậy không bit có đủ máu cho V2 em trường kỳ kháng chiến đến 15k miles không nữa.
Không biết có Bác nào thay nhớt MB One 5w-30 còn thừa không để lại em một ít em bổ sung cho V2 cho yên tâm ạ :D
hic em cũng thấy dưới gầm xe có ít nhớt rỉ ra nên chui xuống xem, vị trí rỉ cũng gần giống xe a Hugo. Không biết anh Hugo xử lý vụ này ổn chưa, còn bị rỉ không. Nếu đem vào hãng thì có tháo lốc máy không nhỉ :(. Em chưa rãnh nên chưa đem vào hãng kiểm tra được, mong anh chia sẻ tí kinh nghiệm cho bớt lo :(

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

Tháo nguyên bộ bu-lông hạ carte xuống thôi V, trét keo lại thôi....cái này có thể lắp ráp ẩu nè

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh

Carens 2010 chưa nghe sự cố này , CR 2011 thì có 2 hoặc hơn rồi .
skint nói:
Tháo nguyên bộ bu-lông hạ carte xuống thôi V, trét keo lại thôi....cái này có thể lắp ráp ẩu nè

• Like
Reactions: Ngove
Hạng D
23/5/11
1.016
263
83

thanks a Hiền, a Tư. Hôm trước em có vô PMH lúc bảo dưỡng 5k, có báo cho dịch vụ, họ nói là carte của em bị chảy nhớt dơ, bảo là lỗi do lắp ráp nên hẹn em khi nào rãnh mang xe lên vệ sinh carte sạch sẽ và hinh như có nói trét keo gì đó và miễn phí . Điều em băn khoăn là nhớt đó ở đâu ra , có phải nhớt máy bị rỉ ra không
. Lúc kiểm tra e có hỏi service là nhớt có bị hụt hay ảnh hưởng gì không, thì họ bảo là không sao cả, chỉ cần vệ sinh carte cho sạch thôi.
@a Hiền: vậy là do ron bulong carte không khít hả anh, em không rành lắm nhưng bulong này thông với nhớt máy chỗ nào ta
. Chắc để tuần sau rãnh e cho vào hãng kiểm tra lại xem sao ha anh?

• Like
Reactions: Ngove