Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50
Re:[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ , trao đổi mọi vấn đề về xe Kia Carens

Để mai rửa xe, xịt gầm kiểm tra luôn. Nhiều khi

Last edited by a moderator:
Hạng D
29/10/10
1.107
213
63
Tp Hồ Chí Minh

Xin cho em hỏi tí về accu nhé các Bác.
Số là chiều hôm qua em đem xe ra làm vế sinh nội thất , khi làm em mở hết 5 cửa ( do có xịt chất làm sạch nhựa và da nên mở cho thoáng) + mở thêm nhạc để thêm vui tai ,đèn led 5 cửa,đèn trần và đèn soi chân 2 ghế trước tất cả đều sáng, ai ngờ sau 30 phút không thể đề máy được nữa ...:(:(:( . Cũng may là ở nhà có thủ sẵn đồ xạc bình nên tháo ra xạc khoảng 1 h thì lắp vào đề nổ máy - hú hồn . Nhưng khi đề em thấy đèn táp lô yếu đi , vậy cái bình của em đã gần tèo chữa ạ ? Có phải thay mới không .Hay chỉ cần xạc đầy ruồi xài tiếp .( xe em 2010 ,mua được 1,5 năm đi được mới có 6300 Km) . Xin các Bác tư vấn...:):):)

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

Anh để thử khoảng vài ngay (sau khi bình đã xạc đầy)-> nếu đề ko đc nữa -> thay bình và ngược lại.
Thường em nghe mấy người bán bình khi mình dùng cạn thì dễ bị "rụng lắc" -> ko giữ điện....bla bla...thay bình:D

Hạng D
23/5/11
1.016
263
83

vdvan nói:
Xin cho em hỏi tí về accu nhé các Bác.
Số là chiều hôm qua em đem xe ra làm vế sinh nội thất , khi làm em mở hết 5 cửa ( do có xịt chất làm sạch nhựa và da nên mở cho thoáng) + mở thêm nhạc để thêm vui tai ,đèn led 5 cửa,đèn trần và đèn soi chân 2 ghế trước tất cả đều sáng, ai ngờ sau 30 phút không thể đề máy được nữa ...:(:(:( . Cũng may là ở nhà có thủ sẵn đồ xạc bình nên tháo ra xạc khoảng 1 h thì lắp vào đề nổ máy - hú hồn . Nhưng khi đề em thấy đèn táp lô yếu đi , vậy cái bình của em đã gần tèo chữa ạ ? Có phải thay mới không .Hay chỉ cần xạc đầy ruồi xài tiếp .( xe em 2010 ,mua được 1,5 năm đi được mới có 6300 Km) . Xin các Bác tư vấn...:):):)
trời không ngờ có xe còn ít chạy hơn xe em nữa;), chắc do bác ít đi nên bình mau chai đó. Phải thay bình thôi

Hạng D
23/5/11
1.016
263
83

pyben nói:
Bình của bác chắc giữ điện kém rồi và nên thay
Nếu bác cần hỗ trợ thì có thể phone cho nhóm này http://www.otosaigon.com/...B%A2-SOS-m4004211.aspx
àh thì ra a Pyben cũng là SOS member nữa ha, lại phụ trách quận 9 và TĐ nữa mới ghê, có gì em kêu chạy cho chết ;). thanks SoS ser trước

Hạng D
29/10/10
1.107
213
63
Tp Hồ Chí Minh

pyben nói:
Nếu bác cần hỗ trợ thì có thể phone cho nhóm này http://www.otosaigon.com/...B%A2-SOS-m4004211.aspx
Cảm ơn các Bác , vậy em để xem vai ngày nữa kết qủa thế nào ạ,liệu có phải tốn xiền cho cái tội gắn đèn tùm lum .;)

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

hoangvualpha nói:
pyben nói:
àh thì ra a Pyben cũng là SOS member nữa ha, lại phụ trách quận 9 và TĐ nữa mới ghê, có gì em kêu chạy cho chết ;). thanks SoS ser trước
gọi ổng ko chạy ra...đợi cho chết luôn

Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50

hoangvualpha nói:
Có mátxa gọi em là em qua liền

Hạng D
23/5/11
1.016
263
83

a pyben không được làm hư em út
. Em chỉ đi phục hồi sức khỏe thôi, có chỗ nào hay hay e sẽ hú