Hạng B1
4/5/13
73
88
18
Xe Carens 7 chổ max. tải trọng 525kg (7 người + hành lý), về lý thuyết anh không chở quá tải. nhưng có thể tải trọng 350 phân bố không đều và tập trung nhiều ở hai phuộc sau nên gây ra hư hại làm mất đàn hồi của phuộc/lò xo. Anh đem vô Kia để họ đo khoảng hở bánh xe mình so với các xe khác xem thế nào.
Chi phí phuộc sau khoảng trên dưới 2tr, lò xo thì em ko biết giá nhưng em dự là same phuộc. Chi phí phụ tùng xe HQ tương đối dễ chịu.
Cám ơn Bác, em mới mua 4 cục cao su giảm chấn, chiều về gắn thử nếu không OK em sẽ đem vào hãng.

Hạng B2
19/3/13
155
25
18
10
đồng nai
Chào các bác.e đang có ý đinh làm 1 em carem đe vi vu. Xiền thì cũng ko nhìu lắm nên e nhắm đen e CRDi 2008.xin mấy bác cho e chút ý kiến e này đi ổn ko ạ.tuổi thọ cũng gần 10nam rồi,ko biết mấy dầu có ồn ko. Và trong hội mình bác nào có em này mà ko muốn sử dụng nửa thì ới em 1 tiếng ạ

Hạng B2
18/4/14
499
722
93
TPHCM
Chào các bác.e đang có ý đinh làm 1 em carem đe vi vu. Xiền thì cũng ko nhìu lắm nên e nhắm đen e CRDi 2008.xin mấy bác cho e chút ý kiến e này đi ổn ko ạ.tuổi thọ cũng gần 10nam rồi,ko biết mấy dầu có ồn ko. Và trong hội mình bác nào có em này mà ko muốn sử dụng nửa thì ới em 1 tiếng ạ

nghe nói cón này ổn anh, nhưng mà kiếm mua hơi khó

Hạng B2
16/1/15
138
222
43
chào các bác, đầu năm mới em xin phép hỏi các bác về căn bệnh của V2 em. V2 em là CR MT đời 2014. Hôm qua lúc đưa xe vô hẻm em đi chủ yếu ở ga xang ti thì bỗng dưng tiếng máy xe cà giật nhẹ, tiếng máy nghe từng chặp như rào rào nho nhỏ như là xe đạp bị trượt cóc ngày xưa, em tăng ga nhẹ thì xe bị ì. Sau đó em đạp côn tăng ga mạnh thì xe lại bình thường. Tình trạng này cũng bị khoảng 3 lần trong tháng trước trước. Em nghe nói có thể có con bugi nào đó bị tèo rồi. Mong các bác cao nhân bắt bệnh giúp em.

Hạng D
10/12/13
2.505
6.118
113
các bác giúp em tìm cái nút chỉnh ghế với, thợ làm mất rồi. huhu
Em cảm ơn.
[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ, trao đổi mọi vấn đề về xe Carens

Hạng B2
27/6/06
179
87
28
chào các bác, đầu năm mới em xin phép hỏi các bác về căn bệnh của V2 em. V2 em là CR MT đời 2014. Hôm qua lúc đưa xe vô hẻm em đi chủ yếu ở ga xang ti thì bỗng dưng tiếng máy xe cà giật nhẹ, tiếng máy nghe từng chặp như rào rào nho nhỏ như là xe đạp bị trượt cóc ngày xưa, em tăng ga nhẹ thì xe bị ì. Sau đó em đạp côn tăng ga mạnh thì xe lại bình thường. Tình trạng này cũng bị khoảng 3 lần trong tháng trước trước. Em nghe nói có thể có con bugi nào đó bị tèo rồi. Mong các bác cao nhân bắt bệnh giúp em.

Xe bác đi đc bao nhiêu km rồi bác, buri thì khoãng 40.000km mới thay. Tình trạng xe của bác có thể do lốc lạnh chạy nên máy kéo hơi nặng gây ra hiện tượng hụt ga, vì bác ko đạp ga mà chạy bằng ga granty ( xe sẽ hơi giật, nếu đang lên dốc có thể bị tắt máy luôn). Bác đạp nhẹ chút ga sẽ hết. Nếu bác đạp ga mà vẫn bị thì hãy kiểm tra mấy cái khác.

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113
ga-ran-ti xe MT không thề chạy 5km/h nếu không đệm nhẹ ga vì máy còn kéo máy lạnh, bơm trợ lực, sạc v.v. Bugi thì theo km chạy mà thay thôi.

MT đi côn rào rào và rung xe khi chuyển số và 50k km thì nó tới tuổi thay rồi đó anh.
Anh đem vô KIA cho họ kiểm tra loại trừ.