Hạng B2
4/7/14
418
345
63
39
Cho em thông tin thêm với, em cũng đang nghía 1 em. Không dịch vụ ạ.
xe e mua mới từ hãng năm 2015, odo 5 vạn,
1.nội thất da zin theo hãng hãng.
2.ngoại thất thì có dặm vài chỗ ( cản trước, cản sau, cửa ) nhưng e chỉ làm trong hãng nên nhìn mượt như mới ạ.
3. gầm bệ zin chưa đụng chạm, bao chưa bao giờ đâm đụng.
4. máy bảo dưỡng thường xuyên, chưa bao giờ thuỷ kích.
5. Bảo dưỡng: mới thay buggi iridium chạy bao bốc, mới bảo dưỡng thay toàn bộ chất lỏng trc tết ( nhớt máy, nhớt hộp số, các loại lọc), mới thay bộ vỏ trc tết luôn, vỏ sơcua chưa hạ đất.
6. Nâng cấp, trang bị thêm: đã gắm cam hành trình loại rõ nhất ( bao đi đêm soi biển số), đã gắn thêm cây Strutbar ( bao xào chẻ, bao đầm cao tốc 120), mới ship thêm cây led bar đang trên đường về, đang ship bộ da cho vô lăng cũng đang trên đg về .......

Tổng thể thì xe em hoạt động hoàn hảo ạ, đường trường 8l ( bao cụ test xe luôn )
sơ bộ vậy, bác muốn xem hình thì zalo 0918.791.785

• Like
Reactions: Ho Minh Viet
Hạng B2
4/7/14
418
345
63
39
Chuẩn bị cho chuyến đi Nha Trang vào tuần sau, e nâng cấp ánh sáng
.[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ, trao đổi mọi vấn đề về xe Carens Đây là nhân vật chính ( led bar 6d của chị na).
[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ, trao đổi mọi vấn đề về xe Carens cái này mua dây và cục relay 4 chân của Bosch cho noa yên tâm, đấu theo sơ đồ ( sơ đồ thì hỏi cụ gồ).
[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ, trao đổi mọi vấn đề về xe Carens nối dây lửa, đầu dây làm cái khoản cho nó chuẩn ( khoen mua ở hàng điện )
[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ, trao đổi mọi vấn đề về xe Carens đi cái cầu chì riêng cho an toàn
[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ, trao đổi mọi vấn đề về xe Carens đấu dây tín hiệu vô chân pha ( mục đích là để khi bật pha thì led bar sáng , tắt pha thì led tắt)
[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ, trao đổi mọi vấn đề về xe Carens sau khi đấu nối dây xong thì nhét dây gọn vô các mối giữ cho nó gọn gàng.
[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ, trao đổi mọi vấn đề về xe Carens đây là kết quả, chờ tối mới đem ra test thử thế nào.

Attachments

Hạng B2
4/7/14
418
345
63
39
Mới test 1 đoạn ngắn, kết quả là quá hài lòng, ánh sáng dsc cải thiện đáng kể, tầm sáng hiệu quả khoản hơn 100m, điều làm em bất ngờ là kính lúp của thanh led bar này triệt tiêu ánh sáng gây chói cho người đối diện nhưng vẫn đảm bảo pha sáng và bám đường. Trc khi lắp e nghĩ cây này pha chói nên đấu ăn theo đèn pha, nếu cụ nào theo e thì nên đấu ăn theo đèn cos ấy, để có ánh sáng tốt mà ko hề gây chói

Hạng B2
4/7/14
418
345
63
39
em hay về miền tây chơi, lần nào cũng kẹt xe nên hơi ngán số tay cụ ạ :(
em đẩy nhẹ bài của cụ lên cho các cụ khác cần :)
Hé hé, At có cái sướng nhưng bù lại nhiều cái khổ đấy ạ

Hạng B2
4/7/14
418
345
63
39
Xe mình mua mới đc 2 năm, chạy khá nhiều, chuẩn bị có chuyến đi xa, nay bảo dưỡng thắng cho nó yên tâm.
1. Chuẩn bị: mỡ bò chịu nhiệt, bộ tool, chai vệ sinh bố thắng.[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ, trao đổi mọi vấn đề về xe Carens
2. Tháo bánh xe ra và kê gầm cho an toàn [KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ, trao đổi mọi vấn đề về xe Carens
3. Mở ốc ắc thắng dưới .[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ, trao đổi mọi vấn đề về xe Carens sau khi mở ốc thì rút cây ắc ra thì phát hiện cao su chụp bụi đã bị hư làm cát vô gây kẹt ắc nên rút ra nghe sượng.
4. Vô hãng mua con cao su chụp bụi của ắc, giá 29k ( khoái gái kia chỗ này, đồ hãng rẻ hơn đồn ngoài)[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ, trao đổi mọi vấn đề về xe Carens cái mới và cũ.
5. Sau khi vệ sinh ắc sạch sẽ, gắn cao su vô, tra mỡ bò chịu nhiệt, tra ắc vô nghe êm và nhẹ như ti .... em pé.
6. Tháo các bố thắng ra kiểm tra, mòn thì thay, chưa thì dùng chai vệ sinh sạch cả bố và đĩa luôn ( đoạn này tay dấy mỡ bò nên hem chụp ảnh đc ).
Cứ thế làm cho cả 4 bánh, cái này là khoản ít đc quan tâm nhất, đi lâu ngày mỡ bò trong ắc thắng khô dần làm mòn ắc, kẹt ắc rất nguy hiểm khi đạp thắng và gây mòn bố ko đều, thắng bị giật...

Hạng B2
5/11/13
230
126
43
Xe mình mua mới đc 2 năm, chạy khá nhiều, chuẩn bị có chuyến đi xa, nay bảo dưỡng thắng cho nó yên tâm.
1. Chuẩn bị: mỡ bò chịu nhiệt, bộ tool, chai vệ sinh bố thắng.View attachment 1571188
2. Tháo bánh xe ra và kê gầm cho an toàn View attachment 1571189
3. Mở ốc ắc thắng dưới .View attachment 1571192 sau khi mở ốc thì rút cây ắc ra thì phát hiện cao su chụp bụi đã bị hư làm cát vô gây kẹt ắc nên rút ra nghe sượng.
4. Vô hãng mua con cao su chụp bụi của ắc, giá 29k ( khoái gái kia chỗ này, đồ hãng rẻ hơn đồn ngoài)View attachment 1571197 cái mới và cũ.
5. Sau khi vệ sinh ắc sạch sẽ, gắn cao su vô, tra mỡ bò chịu nhiệt, tra ắc vô nghe êm và nhẹ như ti .... em pé.
6. Tháo các bố thắng ra kiểm tra, mòn thì thay, chưa thì dùng chai vệ sinh sạch cả bố và đĩa luôn ( đoạn này tay dấy mỡ bò nên hem chụp ảnh đc ).
Cứ thế làm cho cả 4 bánh, cái này là khoản ít đc quan tâm nhất, đi lâu ngày mỡ bò trong ắc thắng khô dần làm mòn ắc, kẹt ắc rất nguy hiểm khi đạp thắng và gây mòn bố ko đều, thắng bị giật...
bác khoái vọc nhỉ :d