Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM
Re:[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ , trao đổi mọi vấn đề về xe Kia Carens

ok, hugo, thêm cái màng...nilon nữa là 1,2 chai nha

Hugo không gắn lẹ để vài hôm nó nóng bạc màu cái cabo là đi tong luôn đó :(:mad:

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh

tonngocnghia nói:

Hugo không gắn lẹ để vài hôm nó nóng bạc màu cái cabo là đi tong luôn đó :(:mad:
Ậy dza , lớp sơn nắp cabo này mà bị bạc màu thì xấu cái xe .

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

whoiswho nói:
các bác cho em hỏi đường kính của vô lăng new kia CR2011 là 38 hay 38.5cm nhỉ ? (em đang đi c/tác nên định mua bọc vô lăng mà ko biết em nó đeo đồ kích cỡ ra sao..hêhê..)
thêm nữa: 2 cái bọc chân ga & chân thắng (CR sxAT) có kích thước thế nào?
nhờ các bác giúp em gấp gấp ...
Anh về bọc da lái sướng hơn nhiều, mấy cái bọc volang đó nhiều cái nó "hôi" lắm. Lái xe xong cái tay nó hôi rình. Mua món khác đi anh.
Cái bọc chân ga/thắng anh mua loại nào nó ghi "universal" là hầu như xe nào gắn cũng dc hết.

21/9/11
1.663
31.409
113

Thanks các Bác! em thấy hao xăng quá nên nghĩ tại cách chạy của mình, cố nắn nót lắm nhưng vẫn vậy. Chắc phải kiểm tra lại quá.

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

American Standard nói:
Thanks các Bác! em thấy hao xăng quá nên nghĩ tại cách chạy của mình, cố nắn nót lắm nhưng vẫn vậy. Chắc phải kiểm tra lại quá.
nếu xe anh chưa đến 10k km thì nó vẫn hao xăng, hơn 10k km thì máy nhẹ hơn và xăng sẽ giảm xuống. Nhưng anh vào hãng cho nó kt xe xăng lửa có tốt ko? nhớ vệ sinh lọc gió sau mỗi 1k km.

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com

American Standard nói:
Em thấy xe CR nói về giá, mức độ tiện dụng, kiểu dáng, option thì ít có xe nào qua được, nhưng em thấy 2 điểm yếu nhẩt của nó là quá hao xăng, xe em 12/2009 đi được 6000km, máy chỉ có 2.0 mà đi trong thành phố khoảng 15 - 16l, đường trường khoảng 12l/100km. Em không biết có hao hơn xe khác không? nếu căn chỉnh thì ở đâu? Điểm yếu thứ 2 là xe có vẻ hơi lỳ máy, độ vọt không cao, cảm giác cứ như chưa nhả hết thắng tay. Xe các Bác có vậy không?
Xe Caren 2.0 AT nếu chạy từ tốn thì là 8.5 - 9 lít/100km đó bác, em nói từ tốn ở đây là chạy đúng tốc độ quy định do nhà nước quy định đó, cao tốc thì chạy lên 120 luôn đó. Xe 2.0 mà ì sao bác? chắc là bác phải đem vô PMH gặp mr Huề rồi.

• Like
Reactions: Ngove
Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50

tonngocnghia nói:

Mắc quá trời

Hạng B2
29/6/06
238
2
0

libor nói:
pyben nói:
Vũ mập nói:
4runner nói:
Vũ mập nói:
Có bác nào gắn baga nóc loai 2 thanh ngang + 2 thanh dọc không?
Nếu có cho mình biết làm ở đâu, giá cả thế nào? Thanks trước
Nếu bác ở TP HCM thì bác ra đường An Dương Vương Q5 có loại này :D. Có nhiều xe gắn baga nóc xong chạy tốc độ cao bị hú tiếng gió đấy nhé .
Mình có ra ADV hỏi rồi, không có của Carens, chỉ có của Inova thoi, muốn gắn thì phải chế lại và khoan lỗ trên nóc. Mình muốn gắn loại nào không phải chế j cả, mua là gắn vào xài thôi. :D
CR có sẵn 2 thanh dọc rồi, bác chỉ cần gắn 2 thanh ngang nữa thôi.

Cái bác đang nói chắc là cái này bác nhỉ?
À, mà cái này thì chắc chắn không có tiéng hú vì em đã tess, do nó làm hình khí động học giống như cánh máy bay nên hiện tượng hú không xảy ra ạ:

Sập hẳn xuống và khóa lại thì nó thế này ạ:

Anh em ngoài Bắc lại còn cả món đồ chơi cho hàng ghế sau thế này có được không bác nhỉ?
Lắp đặt:

Hoàn thiện:

<span style=""color: #ff0000;"">BÁC ƠI, CÁI TÚI LƯỚI ĐEN NÀY BÁC MUA Ở ĐÂU? EM TÌM HOÀI KHÔNG THẤY. HỎI BÁC MAST MẤY LẦN CŨNG CHƯA CÓ LUÔN. GIÚP EM VỚI</span>

Tập Lái
16/10/11
28
10
3

Cái bác đang nói chắc là cái này bác nhỉ?
À, mà cái này thì chắc chắn không có tiéng hú vì em đã tess, do nó làm hình khí động học giống như cánh máy bay nên hiện tượng hú không xảy ra ạ:

Sập hẳn xuống và khóa lại thì nó thế này ạ:

Anh em ngoài Bắc lại còn cả món đồ chơi cho hàng ghế sau thế này có được không bác nhỉ?
Lắp đặt:

Hoàn thiện:

[/quote]
2 thang ngang đấy bán ở đâu thế bác, bao nhiêu tiền?

• Like
Reactions: phuochai1802
Hạng B2
9/4/11
190
6
0
48

tonngocnghia nói:

Thoai, các Bác đừng có mà . . . dzụ khị em nhá nhá
. E là em còn thik . . . ngửi cái mùi . . . zin nữa nhá
. Cái . . . lót đó V2 Bác N vận lâu roài, giờ có bọc . . . túi thơm nó cũng hui rình áh

4runner nói:
Ậy dza , lớp sơn nắp cabo này mà bị bạc màu thì xấu cái xe .
Anh 4 xem có món giề độc, mua thì nhớ cho em út ké dzới nhé, hum sau xe anh có món gì mà em không có thì về Los là em đè V2 anh ra em . . . vặt đấy nhá, kekeke