Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh
Re:[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ , trao đổi mọi vấn đề về xe Kia Carens

Xe Skint thơm phức kia không vặt , xe em xấu xấu bẩn bẩn hôi hám thế kia mà bác đém gắn xe bác bị hôi theo

• Like
Reactions: Ngove
Tập Lái
5/12/11
25
3
3

toi có chút ít kinh nghiệm ve chuyện này. Bạn lien lạc voi minh nhe 0989 694697

• Like
Reactions: moneo789
Tập Lái
5/12/11
25
3
3

Allforlove ah kha năng là bộ ly hợp.Hom nào chạy xe lại nhà tôi nghe thu nhe 0989 694 697

• Like
Reactions: Ngove
Hạng F
12/9/10
6.652
41.214
113
48
Bà Tó

Chúc mừng "anh Tư hiệp sĩ"

Hạng D
19/12/08
1.717
98
48
Tp. HCM

skint nói:
whoiswho nói:
các bác cho em hỏi đường kính của vô lăng new kia CR2011 là 38 hay 38.5cm nhỉ ? (em đang đi c/tác nên định mua bọc vô lăng mà ko biết em nó đeo đồ kích cỡ ra sao..hêhê..)
thêm nữa: 2 cái bọc chân ga & chân thắng (CR sxAT) có kích thước thế nào?
nhờ các bác giúp em gấp gấp ...
Anh về bọc da lái sướng hơn nhiều, mấy cái bọc volang đó nhiều cái nó "hôi" lắm. Lái xe xong cái tay nó hôi rình. Mua món khác đi anh.
Cái bọc chân ga/thắng anh mua loại nào nó ghi "universal" là hầu như xe nào gắn cũng dc hết.
@hihi.. thực ra vô lăng CR đã bọc da sẵn rồi nhưng mà bên này chúng nó có nhiều loại bọc vô lăng rất đẹp, làm bằng đủ thứ vật liệu khác hay hơn cả da

mấy cái pedals chắc cứ như bác nói, cái nào có "universal" là chơi luôn :-D

Hạng B2
8/3/11
311
18
18

Tran minh Man nói:
Allforlove ah kha năng là bộ ly hợp.Hom nào chạy xe lại nhà tôi nghe thu nhe 0989 694 697
dạ, bác làm gara nào vậy ạ ??cho em cái đ/c luôn , có time em qua , chứ mấy bữa nay lu bu quá ạ !

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

whoiswho nói:
skint nói:
whoiswho nói:
các bác cho em hỏi đường kính của vô lăng new kia CR2011 là 38 hay 38.5cm nhỉ ? (em đang đi c/tác nên định mua bọc vô lăng mà ko biết em nó đeo đồ kích cỡ ra sao..hêhê..)
thêm nữa: 2 cái bọc chân ga & chân thắng (CR sxAT) có kích thước thế nào?
nhờ các bác giúp em gấp gấp ...
Anh về bọc da lái sướng hơn nhiều, mấy cái bọc volang đó nhiều cái nó "hôi" lắm. Lái xe xong cái tay nó hôi rình. Mua món khác đi anh.
Cái bọc chân ga/thắng anh mua loại nào nó ghi "universal" là hầu như xe nào gắn cũng dc hết.
@hihi.. thực ra vô lăng CR đã bọc da sẵn rồi nhưng mà bên này chúng nó có nhiều loại bọc vô lăng rất đẹp, làm bằng đủ thứ vật liệu khác hay hơn cả da

mấy cái pedals chắc cứ như bác nói, cái nào có "universal" là chơi luôn :-D
vậy anh nhớ ngửi cái bao..............vô lăng trước khi mua nha:D

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

Hugo love Car nói:
tonngocnghia nói:
ok, hugo, thêm cái màng...nilon nữa là 1,2 chai nha

Hugo không gắn lẹ để vài hôm nó nóng bạc màu cái cabo là đi tong luôn đó :(:mad:
Thoai, các Bác đừng có mà . . . dzụ khị em nhá nhá
. E là em còn thik . . . ngửi cái mùi . . . zin nữa nhá
. Cái . . . lót đó V2 Bác N vận lâu roài, giờ có bọc . . . túi thơm nó cũng hui rình áh

4runner nói:
Ậy dza , lớp sơn nắp cabo này mà bị bạc màu thì xấu cái xe .
Anh 4 xem có món giề độc, mua thì nhớ cho em út ké dzới nhé, hum sau xe anh có món gì mà em không có thì về Los là em đè V2 anh ra em . . . vặt đấy nhá, kekeke
Ây daa...V2 anh 4 nhìu đồ chơi lém éc éc....tha hồ nha Hugo ca.:D

Hạng B2
16/2/11
154
3
18

4runner nói:
@Quang_relax : Trong xe Kia Carens ngay chân bên phụ có bầu chứa quạt để dẩy không khí đến các hốc gió . Vị trí chổ này ( em chiếm tái nguyên OS chút nhé :D )

Hình giải phẩu chi tiết hơn nữa thế này :

Bộ phận số 11 là cánh quạt dạng trục ( còn gọi là quạt lồng sóc ) nó quay để quạt gió đi , ồn hay không theo ý kiến riêng em là do nó .Có thể nó cạ vào các bộ phận khác hoặc các cánh nhỏ của nó đứt gãy gây nên tiếng kêu khi quạt quay . Vì quạt lắp đặt theo trục đứng nên khi bác thắng xe gấp quán tính của quạt làm quạt đổ về phía trước cạ vào chổ nào đó làm sinh ra tiếng kêu lớn hơn .

Em lấy tay đập đập mấy phát vào cái này là im re, im được 1 chút lại kêu : 100% tại em này rồi .
Xe còn bảo hành nên chắc em mang ra TH chỉ định cho thợ sử chỗ này luôn, chứ để họ lấy ống nghe Bác Sĩ mà khám nữa chắc kỳ này thay luôn lốc máy lạnh quá :D
Thật ra em cũng đã nghi ngờ chỗ này từ lâu lắm rồi. Giờ Bác nói vậy thì chắc quá rồi còn gì nữa.

Hạng B2
16/2/11
154
3
18

jungle nói:
Bandap nói:
Sau thời gian nghiên cứu cuối cùng em cũng quyết định lấy Carem 2011 của TH, đọc loanh quanh forum thấy nhiều topic độ cho em nó, a em đi trước có kinh nghiệm xe mới về thì cần gì nhỉ?
Chúc mừng bác nhe, bác lấy Caren thì bác đúng là người tiêu dùng thông minh rồi đó, vì hiện nay trong dòng xe 7 chổ ở VN, không có xe nào ngon bổ rẻ hơn Caren đâu, sure luôn đó.
Caren thì có quá nhiều thứ để độ đó bác, nhất là phần điện đó, anh Hải cắt bớt nhiều option của phần điện, nên dễ độ lắm.
@Quang relax: bệnh của Quang relax hơi khó chữa, là do cái lổ tai của bác ấy quá thính, nhiều khi nó chỉ kêu chút xíu thôi mà bác ấy nghe ra, nhưng mọi người không nghe được, do đó để sửa được tật của xe bác, chỉ có nước kiếm được người nào thính như bác thôi.
Hôm nào bác chạy mà không bật gió máy lạnh thử xem, coi có còn nghe kêu nữa không? làm bài test đơn giản đó trong vòng 2, 3 ngày là biết liền chớ gì đâu.

Tắt máy lạnh là hết kêu , bật gió lại kêu nên em sure là bộ phận máy lạnh kêu mà . Nhưng tức là mấy anh kỹ thuật dò không ra bệnh nên hạ máy lạnh xuống thay hết tất cả các bạn đạn . Mất 02 ngày trời xe tháo đồ tùm lum mà vẫn kêu xẹt xẹt : thế mới đau chứ !