Hạng D
18/3/10
2.606
674
113
Re:[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ , trao đổi mọi vấn đề về xe Kia Carens

hdtak nói:
skint nói:
Quang_relax nói:
Vì euro chứ vì đâu , đăng rao bán mà lòng cứ lăn tăn không muốn bán đã thế còn bị dìm hàng

Nói đùa chứ định rước găng-đít nhưng với điều kiện em CR phải được giá chút chút, còn không thì ta về ta tắm ao ta vậy , dù sao CR cũng
Vậy là a vô độ âu rơ roài:D
găng-đít hơn CRs về gì ngoài máy 2.4 và brand name Japan anh Q? A mở rộng tầm mắt cho em với.
Cảlem so với cap thì sao các bác? hê hê, e lăn tăn 2 e này qua!
theo em trả lời câu này này cũng khó, hay anh lái thử hai chiếc rồi quyết luôn:D

Hạng B2
16/2/11
154
3
18

skint nói:
Quang_relax nói:
Hơn về kiểu dáng , theo bà cả : kiểu dáng mềm hơn , rộng rãi hơn, nữ lái cũng còn được chứ CR mà nữ lái nhìn kỳ quá mặc dù xe em đã gắn đồ tùm lum sến như con hến (mấy đại ca nhà mình nói vậy) mà bà cả vẫn chê.
Không biết mã lực của gang-đít có nhiều hơn CR không chứ ăn xăng là chắc nhiều hơn CR rồi, lái vòng vòng SG mà thốc ga thì 16-17lít, ak ak kinh thiệt (vì test xe nên em cứ thốc ga)
dạ vậy anh nên rước gạch-đít theo ý bà cả để phù hợp với chứng nhận dc cấp bởi ban PCSV:confused::D
p.s em kết đôi mắt Xenon của V2 anh ghê;)
Kết thì qua Quận7 - KhacTrung giải phẩu đi , chứ mắt già rồi lâu ngày không nâng cấp đi đêm oải lắm . Quan trọng là nếu đã đi đèn xenon quen rồi (xe em 03 cặp) mà có việc gì không đi xe mình được mà mượn xe khác đi đêm ngoài xa lộ bị ức chế lắm đấy nhất là sedan gầm thấp đi cực kỳ khó chịu .

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

Quang_relax nói:
skint nói:
Quang_relax nói:
Hơn về kiểu dáng , theo bà cả : kiểu dáng mềm hơn , rộng rãi hơn, nữ lái cũng còn được chứ CR mà nữ lái nhìn kỳ quá mặc dù xe em đã gắn đồ tùm lum sến như con hến (mấy đại ca nhà mình nói vậy) mà bà cả vẫn chê.
Không biết mã lực của gang-đít có nhiều hơn CR không chứ ăn xăng là chắc nhiều hơn CR rồi, lái vòng vòng SG mà thốc ga thì 16-17lít, ak ak kinh thiệt (vì test xe nên em cứ thốc ga)
dạ vậy anh nên rước gạch-đít theo ý bà cả để phù hợp với chứng nhận dc cấp bởi ban PCSV:confused::D
Kết thì qua Quận7 - KhacTrung giải phẩu đi , chứ mắt già rồi lâu ngày không nâng cấp đi đêm oải lắm . Quan trọng là nếu đã đi đèn xenon quen rồi (xe em 03 cặp) mà có việc gì không đi xe mình được mà mượn xe khác đi đêm ngoài xa lộ bị ức chế lắm đấy nhất là sedan gầm thấp đi cực kỳ khó chịu .
thủ tục đầu tiên khó trong thời buổi này...nên em nhịn a Q ơi. rước gạch-đít cũng phải lên Xenon:D

Hạng B2
16/2/11
154
3
18

hdtak nói:
skint nói:
Quang_relax nói:
Vì euro chứ vì đâu , đăng rao bán mà lòng cứ lăn tăn không muốn bán đã thế còn bị dìm hàng

Nói đùa chứ định rước găng-đít nhưng với điều kiện em CR phải được giá chút chút, còn không thì ta về ta tắm ao ta vậy , dù sao CR cũng
Vậy là a vô độ âu rơ roài:D
găng-đít hơn CRs về gì ngoài máy 2.4 và brand name Japan anh Q? A mở rộng tầm mắt cho em với.
Cảlem so với cap thì sao các bác? hê hê, e lăn tăn 2 e này qua!
Theo em biết CR so với Cap : ít bị giàn điện hành hơn, ít bị hư lặt vặt báo lỗi linh tinh (cảm biến, bơm xăng...), nhà em có ông chú ruột có chiếc Cap nên em chỉ biết vậy và hàng ghế sau của Cap ngồi không thoải mái bằng CR.
Còn Cap thì dáng xe đẹp hơn , hệ thống điện hiện đại hơn , thương hiệu USA (em nghe nói hình như máy móc là của Daewoo) và quan trọng là đắt tiền hơn nên có vẻ đẳng cấp hơn so với CR (CR là xe 7 chỗ rẻ tiền nhất trong phân khúc)

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh

Rạn đít mới có xenon sẵn (không có projector) rồi mà bác .

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

4runner nói:
nhìn chói mắt lắm anh 4. em thấy mấy chiếc rồi:mad:...có ngày bị oánh:confused::D

Hạng B2
16/2/11
154
3
18

skint nói:
Quang_relax nói:
skint nói:
Quang_relax nói:
thủ tục đầu tiên khó trong thời buổi này...nên em nhịn a Q ơi. rước gạch-đít cũng phải lên Xenon:D

Sai lầm nhé : gang-đít có xenon sẵn rồii , dzin nhé. Nếu thích - chắc là thích rồi thì làm thêm cặp xenon ở cản trước chỗ đèn sương mù. còn máu nửa thì kiếm chỗ nào làm thêm 1 cặp nữa cho đủ 3 cặp vì em quen đi 3 cặp rồi giờ xuống 2 cặp sợ không thấy đường ban đêm vì gang-đít gầm hơi thấp.

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh

Xenon zin theo xe ( mắt xanh ) không chói như độ bóng đâu .
skint nói:
4runner nói:
nhìn chói mắt lắm anh 4. em thấy mấy chiếc rồi:mad:...có ngày bị oánh:confused::D

Hạng B2
16/2/11
154
3
18

Gang-dit có sẵn xenon không có bi nhưng có cái nắp chụp (chẳng biết gọi là gì) nhưng không gây chói mà cũng sáng lắm .

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

Quang_relax nói:
Gang-dit có sẵn xenon không có bi nhưng có cái nắp chụp (chẳng biết gọi là gì) nhưng không gây chói mà cũng sáng lắm .
có bi, có angel eyes mới đẹp a. Q ơi!!!:D