Hạng D
18/3/10
2.606
674
113
Re:[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ , trao đổi mọi vấn đề về xe Kia Carens

Quang_relax nói:
Lọc gió vài trăm ngàn uống bia cũng hết, thay vào chạy cho sướng , từ ngày máy xe tự nhiên êm ru ngon lành tự nhiên lại thích cảm giác lái xe vi vu .
K&N 1.3 trẹo chứ vài trăm gì anh Q ơi:confused::D
Vài trăm chắc lọc gió hãng:D

Hạng C
4/8/11
658
8
18
44

Quang_relax nói:
hdtak nói:
skint nói:
Quang_relax nói:
Vì euro chứ vì đâu , đăng rao bán mà lòng cứ lăn tăn không muốn bán đã thế còn bị dìm hàng

Nói đùa chứ định rước găng-đít nhưng với điều kiện em CR phải được giá chút chút, còn không thì ta về ta tắm ao ta vậy , dù sao CR cũng
Vậy là a vô độ âu rơ roài:D
găng-đít hơn CRs về gì ngoài máy 2.4 và brand name Japan anh Q? A mở rộng tầm mắt cho em với.
Cảlem so với cap thì sao các bác? hê hê, e lăn tăn 2 e này qua!
Theo em biết CR so với Cap : ít bị giàn điện hành hơn, ít bị hư lặt vặt báo lỗi linh tinh (cảm biến, bơm xăng...), nhà em có ông chú ruột có chiếc Cap nên em chỉ biết vậy và hàng ghế sau của Cap ngồi không thoải mái bằng CR.
Còn Cap thì dáng xe đẹp hơn , hệ thống điện hiện đại hơn , thương hiệu USA (em nghe nói hình như máy móc là của Daewoo) và quan trọng là đắt tiền hơn nên có vẻ đẳng cấp hơn so với CR (CR là xe 7 chỗ rẻ tiền nhất trong phân khúc)
e cũng nghi cap hay bị lỗi điện đóm, e cũng thik cà lem vì trong e nó điềm đạm hơn e cáp mà dạo này thấy cap đại hạ giá nhiều quá làm e lăn tăn theo!

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

hdtak nói:
Quang_relax nói:
hdtak nói:
skint nói:
Quang_relax nói:
Vì euro chứ vì đâu , đăng rao bán mà lòng cứ lăn tăn không muốn bán đã thế còn bị dìm hàng

Nói đùa chứ định rước găng-đít nhưng với điều kiện em CR phải được giá chút chút, còn không thì ta về ta tắm ao ta vậy , dù sao CR cũng
Vậy là a vô độ âu rơ roài:D
găng-đít hơn CRs về gì ngoài máy 2.4 và brand name Japan anh Q? A mở rộng tầm mắt cho em với.
Cảlem so với cap thì sao các bác? hê hê, e lăn tăn 2 e này qua!
Theo em biết CR so với Cap : ít bị giàn điện hành hơn, ít bị hư lặt vặt báo lỗi linh tinh (cảm biến, bơm xăng...), nhà em có ông chú ruột có chiếc Cap nên em chỉ biết vậy và hàng ghế sau của Cap ngồi không thoải mái bằng CR.
Còn Cap thì dáng xe đẹp hơn , hệ thống điện hiện đại hơn , thương hiệu USA (em nghe nói hình như máy móc là của Daewoo) và quan trọng là đắt tiền hơn nên có vẻ đẳng cấp hơn so với CR (CR là xe 7 chỗ rẻ tiền nhất trong phân khúc)
e cũng nghi cap hay bị lỗi điện đóm, e cũng thik cà lem vì trong e nó điềm đạm hơn e cáp mà dạo này thấy cap đại hạ giá nhiều quá làm e lăn tăn theo!
Captiva có đợt triệu hồi xe...cẩn thận nha anh:confused::D

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM

Na mập đê, cà lem chạy chán bỏ...xừ :D

skint nói:
cái này em xác nhận là máy CRs thật sự ko êm khi đứng bên ngoài nghe, nhưng vào xe thì do cách âm tốt nên êm, cảm giác xe rung cũng ít. Mấy chú KTV TH lên xe CRs còn nổ máy mà cứ bật chìa đề hoài (xe em bi mấy lần rồi):mad:.
20k km là xe mới roda xong, chạy ngọt hơn và tiêu hao xăng cũng giảm theo
:D
Sắp hư thì có

Last edited by a moderator:
Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh

Nghe đồn Na mập bị ném đá bể đèn phải treo lòng thòng . Kinh !

tonngocnghia nói:
Na mập đê, cà lem chạy chán bỏ...xừ :D

skint nói:
cái này em xác nhận là máy CRs thật sự ko êm khi đứng bên ngoài nghe, nhưng vào xe thì do cách âm tốt nên êm, cảm giác xe rung cũng ít. Mấy chú KTV TH lên xe CRs còn nổ máy mà cứ bật chìa đề hoài (xe em bi mấy lần rồi):mad:.
20k km là xe mới roda xong, chạy ngọt hơn và tiêu hao xăng cũng giảm theo
:D
Sắp hư thì có

Hạng F
20/6/05
5.430
269
83
35

Ca dao tục ngữ cho 4B em vừa sưu tầm:

Ko tiền khỏi mộng xe hơi
Có tiền nhất định phải chơi Ca-rèn
Ai ơi nhớ lấy câu ni
Lỡ mua Na Mập đá mi khắp nhà :D

qdc confirmed
Hạng D
4/10/10
1.713
200
63

:D:D
yeuxehoi nói:
Ca dao tục ngữ cho 4B em vừa sưu tầm:

Ko tiền khỏi mộng xe hơi
Có tiền nhất định phải chơi Ca-rèn
Ai ơi nhớ lấy câu ni
Lỡ mua Na Mập đá mi khắp nhà :D

Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50

Em để ý thấy từ ngày TH đổi nhớt, ngồi trong xe là biết xe đang nổ máy liền tại nghe nó rung rung. Trước đây thì không biết nên có lần đề máy khi máy đã nổ. Mai mốt em thử Mobil1 xem sao.

Hạng F
20/6/05
5.430
269
83
35

Mobil 1 là vô đối các bác ạ, êm tê tái & nhẹ nhàng lắm.