Hạng B2
4/5/08
199
6
18
63
Re:[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ , trao đổi mọi vấn đề về xe Kia Carens

tonngocnghia nói:
ViosE2008 nói:
tonngocnghia nói:
@viose: Bác đặt bộ này về là đẹp luôn đó, em cũng đang chờ 1 bộ về đây.
Cám ơn Pác, nhưng nó cũng ko hiển thị L/Km trong suốt quá trình mà chỉ có tại thời điểm thui và ko bít còn bi nhiu Km thì hết máu pác ạ.
Em xem cái guide của nó rồi, em thấy có L/km, số Km còn lại (tính tương đối), nhiệt độ nước... nhưng không biết thực hư sao. Để hàng về em test trên xe em xem sao rồi báo cáo cho các Bác vậy.
Pac cứ kiểm tra đi nhé, nếu hay thì báo cho e bít để e theo pác. Và e cũng chờ pác Jungle nghin cứu cho ra lò sp mới có khi ngon bổ rẻ pác ạ. (Chắc ko pác Jungle?)

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

tonngocnghia nói:
A Hen bị anh Ben chơi rồi, ổng nói ổng làm trên @sờ-chim mà :D
:D:D:D con @sờ-chim là con gì N ca!?

Hạng D
5/7/10
1.362
23
38

Các bác cho em hỏi ngu tí : xe em Càrem lúc nổ máy có chạy máy lạnh ,mở nắp capo lên em thấy có 01 ống ( em nghĩ là ống dẫn hơi lạnh vô xe ) bị ướt hết,ko biết như zậy có bình thường ko hay là do ống bị rỉ chỗ nào ạ?

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

Thông thường AE đi xe sẽ quan tâm đến việc "nhậu" của V2. Theo bảng speed vs mpg thì tốc độ tối ưu so với lượng xăng tiêu thụ là từ 55~85 km/h vs 7.4~8.4l/100 km (đối với xe Kia).
AT sẽ hao hơn MT khoảng 15~20% tùy theo cách chạy của mỗi người.
Nên VN qui định tốc độ 80km/h là tốc độ hợp lý vừa tiết kiệm xăng vừa an toàn
:D

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

new_caren2010 nói:
Các bác cho em hỏi ngu tí : xe em Càrem lúc nổ máy có chạy máy lạnh ,mở nắp capo lên em thấy có 01 ống ( em nghĩ là ống dẫn hơi lạnh vô xe ) bị ướt hết,ko biết như zậy có bình thường ko hay là do ống bị rỉ chỗ nào ạ?
theo em biết thì có hai đường ống : 1 nóng/1 lạnh. Quanh ống lạnh nhiệt độ thấp nên hơi nước trong không khí biến thành nước gọi là nhiệt độ đọng sương (ko đúng AE corect dùm) -> nên cái đó phình phường (xe em cũng bị)

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh

Vậy là phình phường , nó không ướt ống đó thì bác sắp hao tài :D:D
new_caren2010 nói:

Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50

skint nói:
gọi là nhiệt độ đọng sương (ko đúng AE corect dùm) -> nên cái đó phình phường (xe em cũng bị)
Cái này bình thường nên không gọi là "bị" nha sờ-kinh-tê

Hạng D
30/10/06
1.387
22
38
Air Vietnam
www.aeroviet.com

tonngocnghia nói:
@dell, em thấy carens gắn đèn thêm như trên không hợp lắm. Nếu bác muốn gắn thêm thì nên dùng loại Hella FF50 hoặc FF75 sẽ đẹp hơn, độ sáng thì rất tốt. BTW đèn gắn thêm dùng cho Suv thì hợp hơn, Bác thử tính phương án gắn xenon như của xe anh 4runner xem sao.
Em nhầm, định gắn thêm loại này bác ạ:

Không biết có bác nào gắn chưa? Tăng cường thêm được nhiều không ạ ?

Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50

Các bác cho em hỏi tí:
- Kính lái xe em sau khi rửa xe hay lau sạch, nếu ngồi trong nhìn ra kỹ kỹ chút sẽ thấy những viền giọt nước (vòng tròn tròn) nhỏ cỡ 1-3mm mà rất khó để tẩy sạch. Em thấy bác Kombat kiu phải dùng clay chà lên, sau đó lấy máy đánh Sonax mới sạch được. Hem biết xe các bác có bị như vậy không và xử lý thế nào?
- Em đang tìm giải pháp khử mùi cho xe vì xe em thường phải hít các mùi sau đây, sớm muộn gì cũng gây ói: nào cá viên chiên, bánh mì, cá, mắm, rau quả, dầu xanh, dầu gió, dầu thơm và mùi ... của em. Có chai nào xịt xịt để khử mùi hiệu quả không? Nghe nói để cafe lên sẽ giúp được.

Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50

dell132 nói:
Em nhầm, định gắn thêm loại này bác ạ:

Không biết có bác nào gắn chưa? Tăng cường thêm được nhiều không ạ ?
Đây bác [link]http://www.otosaigon.com/forum/m1492624-print.aspx[/link]