Tập Lái
2/12/11
33
3
0
70
Re:[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ , trao đổi mọi vấn đề về xe Kia Carens

skint nói:
Thông thường AE đi xe sẽ quan tâm đến việc "nhậu" của V2. Theo bảng speed vs mpg thì tốc độ tối ưu so với lượng xăng tiêu thụ là từ 55~85 km/h vs 7.4~8.4l/100 km (đối với xe Kia).
AT sẽ hao hơn MT khoảng 15~20% tùy theo cách chạy của mỗi người.
Nên VN qui định tốc độ 80km/h là tốc độ hợp lý vừa tiết kiệm xăng vừa an toàn
:D
Em cũng đã nghĩ rằng nên quy định tốc độ tối đa chạy trong khu đô thị và ngoài đô thị tương ứng là 55 km/h và 85 km/h, sẽ tiết kiệm cho cả xã hội.

Hạng B2
9/4/11
190
6
0
48

pyben nói:
Các bác cho em hỏi tí:
- Kính lái xe em sau khi rửa xe hay lau sạch, nếu ngồi trong nhìn ra kỹ kỹ chút sẽ thấy những viền giọt nước (vòng tròn tròn) nhỏ cỡ 1-3mm mà rất khó để tẩy sạch. Em thấy bác Kombat kiu phải dùng clay chà lên, sau đó lấy máy đánh Sonax mới sạch được. Hem biết xe các bác có bị như vậy không và xử lý thế nào?
- Em đang tìm giải pháp khử mùi cho xe vì xe em thường phải hít các mùi sau đây, sớm muộn gì cũng gây ói: nào cá viên chiên, bánh mì, cá, mắm, rau quả, dầu xanh, dầu gió, dầu thơm và mùi ... của em. Có chai nào xịt xịt để khử mùi hiệu quả không? Nghe nói để cafe lên sẽ giúp được.

Giài pháp hữu hiệu, "thơm - bổ - rẻ" cho bác Ben đây: 0,5 kg trà khô chia làm 2 hoặc 4 túi vải (thưa như vải mùng nhoé ;)) quẳng dưới gầm ghế là xong :D.
Nói nhỏ tí: "mùi tanh của tôm còm biến sạch, mấy cái mùi tép riu kia nhầm nhoà giề
"

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh

Cụ A# đọc được ý kiến của cụ sẽ dời cụ về BGTVT ngay đấy :D
Orient Sea nói:
skint nói:
Thông thường AE đi xe sẽ quan tâm đến việc "nhậu" của V2. Theo bảng speed vs mpg thì tốc độ tối ưu so với lượng xăng tiêu thụ là từ 55~85 km/h vs 7.4~8.4l/100 km (đối với xe Kia).
AT sẽ hao hơn MT khoảng 15~20% tùy theo cách chạy của mỗi người.
Nên VN qui định tốc độ 80km/h là tốc độ hợp lý vừa tiết kiệm xăng vừa an toàn
:D
Em cũng đã nghĩ rằng nên quy định tốc độ tối đa chạy trong khu đô thị và ngoài đô thị tương ứng là 55 km/h và 85 km/h, sẽ tiết kiệm cho cả xã hội.

Hạng D
1/9/09
1.611
247
63
53
Cần Thơ - Vĩnh Long

, để em rèn luyện tay lái, hôm nào thử
skint nói:
tonngocnghia nói:
Em đã từng đề-pa song song với Mer C200 kompressor 2004 rồi. Kết quả cà rem vượt cả vài thân xe trong khoảng bắt đầu start cho đến trên 100km/h thì mer bắt kịp và <span style=""color: #ff0000;"">sau đó cà rem xuất hiện trong kính chiếu hậu MER </span>:D

Hạng B2
8/3/11
311
18
18

xe em CR 2010 , mâm trầy từa lưa ( mâm nhôm phay) giờ chỗ nào phục hồi được không các bác ? mâm em không sơn lại giống 2k9 và 2k11 được

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM

Bác all dậy sớm quá hen :D, mâm nhôm phay thì phải phay rồi phủ bóng lại đó bác. Hôm qua em gọi lên Cố vấn DV KIA PMH để hỏi thay nhún sau và cao su lò-xo thì được PMH yêu cầu ĐẶT CỌC cho phụ tùng mình muốn thay. Em nói tui ở xa lắm, chẳng lẽ muốn thay phải chạy lên đặt cọc rồi vài hôm chạy lên thay nữa sao?? Ông Cố vấn Xuân nói: Nhiều khách hàng gọi thay phụ tùng nhưng không đến thay, làm như vậy khó cho cố vấn vì bị Cty xxx. Khi nào đặt cọc thì Cty mới đặt hàng về, chờ có hàng mới đến thay!!!!
Em thiệc sốc với cách làm của KIA PMH, cả cái đại lý to tổ bố mà làm ăn kiểu này thì không còn gì để nói.
Em ghét quá call bên mast và hàng đã về, và em đã đặt hàng bên mast ròi, 780k/cái so với 1,3tr/cái của PMH :D. Đem đến gara vui thay cho nó rẻ thôi. Theo kinh nghiệm thì mỗi lần check xe thì đem vào PMH làm free, sau đó ra ngoài mua đồ thay :D

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh

Bác Nghĩa cũng dậy sớm quá nhẻ
hay là ấm ức Kia PMH không ngủ được

• Like
Reactions: Ngove
Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50

Tại bác all4love bận tư vấn tình yêu đêm hôm nên ngủ trễ thôi. Em dậy 2:30 thấy bac ấy post bài cách đó vài phút, hết hồn.

Anh OSOM ui, tụi em nhớ anh quá

Tập Lái
26/5/11
49
1
0

Mua phụ tùng ở KIA PMH đắt quá, hôm rồi xe em bị phù vỏ phải thay, hỏi giá trong PMH kêu 3tr1, ra ngoài thay tốn 2tr4, lại được khuyến mãi cái đèn pin 4 công dụng: đèn pin, đèn báo hiệu, dao cắt dây an toàn và búa thoát hiểm.

• Like
Reactions: binhxitrum
qdc confirmed
Hạng D
4/10/10
1.713
200
63

Em vừa đi Đalat về, cao tốc Liên Khương đạp 170km/h, thấy cà rem vẫn êm ru bà rù:D. Nhưng chịu không nổi Sportage(200km/h).:(