Hạng B2
6/9/11
389
19
18
Re:[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ , trao đổi mọi vấn đề về xe Kia Carens

Theo em biết thì dynamo thiết kế theo ampe cho bình zin, nếu bác thay bình có ampe cao hơn thì thời gian sạc đầy bình lâu hơn thôi bác, không ảnh hưởng gì.

qdc confirmed
Hạng D
4/10/10
1.713
200
63

Cái bình em thay có kt dài rộng same same nhưng nó lùn hơn bình cũ tầm 2,3 cm, có sao hem ta? Bình Na mập chắc cao:D

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh

Theo em khi thay bình mới xê xích 15% không ảnh hưởng mấy và để ý vị trí cọc bình giống nhau không nhé .

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

Carens_bù nói:
Theo em biết thì dynamo thiết kế theo ampe cho bình zin, nếu bác thay bình có ampe cao hơn thì thời gian sạc đầy bình lâu hơn thôi bác, không ảnh hưởng gì.
nếu sạc lâu đầy hơn (full charged) thì nếu xe di lanh quanh trong SG thì bình luôn trong tình trạng "íu" vậy thì có tốt cho bình ko anh!?:D

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

qdc nói:
Cái bình em thay có kt dài rộng same same nhưng nó lùn hơn bình cũ tầm 2,3 cm, có sao hem ta? Bình Na mập chắc cao:D
anh chỉ cần đảm bảo spec. và fit với cái frame bình, còn "mập đẹp, ốm dễ sương, cao sang, lùn quí phái' ko ảnh hưởng gì:p:D

qdc confirmed
Hạng D
4/10/10
1.713
200
63

skint nói:
qdc nói:
anh chỉ cần đảm bảo spec. và fit với cái frame bình, còn "mập đẹp, ốm dễ sương, cao sang, lùn quí phái' ko ảnh hưởng gì:p:D

:D:D:D
Cái cũ có cái bọc xung quanh bình trông đẹp, cái mới ko có nhìn trống hoắc. Hi.

Hạng B2
6/9/11
389
19
18

Bình cùng kích thước thì ampe chỉ cao hơn 15 - 20% tùy loại nên thời gian sạc lâu hơn cũng không nhiều, bù lại khi bình được sạc đầy thì thời gian sử dụng sẽ lâu hơn do dung lượng cao hơn (kwh). Nếu bác đi loanh quanh trong phố thì giữa hai bình vẫn được sạc - xả như nhau (trong tình trạng íu như nhau) nên không khác nhau. Nhưng nói íu là nói chơi thôi chứ như thế là bình thường. Trường hợp bác chạy quá ít mà đề hoài (sử dụng điện nhiều) thì bình dung lượng cao hơn sẽ "sống" lâu hơn.

Hạng B2
6/9/11
389
19
18

Em chạy carens mà vẫn chưa xem bình lọại nào nữa, bác nào biết cho em nghiên cứu với ạ.

Hạng F
20/6/05
5.430
269
83
35

tonngocnghia nói:
qdc nói:
Em nghe tới chuột là coáng giò rồi, đi gì nữa:D
Vậy thôi múc Na mập đi cho nó lành :D, cưỡi Cà-lem hoài bị Yếu đó Trảm Sư :D
Ae làm chứng giùm em, đó giờ em ít trọc ai mà cứ bị trọc riết là em nổi máoooo đó nha. A4 tìm địa điểm off Cà-lem sớm giúp em, em hứa biếu A4 chục lít dầu dừa chiến lợi phẩm thoa xe cho póng :D