Hạng F
12/9/10
6.652
41.214
113
48
Bà Tó
Re:[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ , trao đổi mọi vấn đề về xe Kia Carens

Bác Lơ có 1 bài cảnh báo "vật liệu lót thảm có nguy cơ gây kẹt chân ga" .
Mấy bác nghiên cứu thêm .

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Ngove
Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh

Theo em thì kẹt chân ga hay không tuỳ thuộc vào nhiều yếu tố : kết cấu pedal và kiểu dáng của tấm thảm lót chân .

• Like
Reactions: Ngove
Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

anhbocau nói:
Bác Lơ có 1 bài cảnh báo "vật liệu lót thảm có nguy cơ gây kẹt chân ga" .
Mấy bác nghiên cứu thêm .
thì a xem như Carens có cruise control:D. Em dọt.

Hạng B2
29/6/06
238
2
0

skint nói:
tonngocnghia nói:
Bác all dậy sớm quá hen :D, mâm nhôm phay thì phải phay rồi phủ bóng lại đó bác. Hôm qua em gọi lên Cố vấn DV KIA PMH để hỏi thay nhún sau và cao su lò-xo thì được PMH yêu cầu ĐẶT CỌC cho phụ tùng mình muốn thay. Em nói tui ở xa lắm, chẳng lẽ muốn thay phải chạy lên đặt cọc rồi vài hôm chạy lên thay nữa sao?? Ông Cố vấn Xuân nói: Nhiều khách hàng gọi thay phụ tùng nhưng không đến thay, làm như vậy khó cho cố vấn vì bị Cty xxx. Khi nào đặt cọc thì Cty mới đặt hàng về, chờ có hàng mới đến thay!!!!
Em thiệc sốc với cách làm của KIA PMH, cả cái đại lý to tổ bố mà làm ăn kiểu này thì không còn gì để nói.
Em ghét quá call bên mast và hàng đã về, và em đã đặt hàng bên mast ròi, 780k/cái so với 1,3tr/cái của PMH :D. Đem đến gara vui thay cho nó rẻ thôi. Theo kinh nghiệm thì mỗi lần check xe thì đem vào PMH làm free, sau đó ra ngoài mua đồ thay :D
N ca đừng có lóng chuyện đâu còn có đó!:D
Xe em Kia caren 2011, hôm vừa rồi cũng đi tút lại mâm chổ bác Nghĩa chỉ. Gara Tư Thuận, 7/1 Thành Thái, p.14, Q.1. Tút xong, y như mới.

Hạng C

Các bác ơi, xe Carens AT của em hôm nay máy lạnh không làm lạnh nữa (không thấy có hơi lạnh), mặc dù để nhiệt độ 20 và quạt gió bật mức cao (em có đóng A/C, để chế độ thổi vào mặt như bình thường).
Hiện chỉ có hơi gió thôi, không có lạnh, ngồi trong xe nóng hơn ở ngoài.
Em nghĩ lốc lạnh có vấn đề, chắc mai phải đem qua Trường Hải khám.

Có bác Carens nào bị như em không ạ?

Chi Hội Trưởng MazdaFC
28/4/08
7.583
1.210
113

winbap nói:
Các bác ơi, xe Carens AT của em hôm nay máy lạnh không làm lạnh nữa (không thấy có hơi lạnh), mặc dù để nhiệt độ 20 và quạt gió bật mức cao (em có đóng A/C, để chế độ thổi vào mặt như bình thường).

sao cà rem bị vụ này nhiều nhỉ , hôm trước em cũng nghe vụ giống vậy rồi .

Tập Lái
5/12/11
25
3
3

Xe nào cũng có thể bị vậy cả Bác ah .Nếu muốn mình khám bệnh miển phí thì phone 0989.694 697 .Thân chào Bác

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM

winbap nói:

Xe bác năm nào, còn bảo hành không? Cái này chắc hư lóc máy lạnh rồi. Còn bảo hành thì vô tư. Mà xe nào cũng tới chu kỳ thì hư máy lạnh thôi!

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com

winbap nói:

Quạt dàn nóng còn chạy không bác? rờ tay vô dàn nóng và cái ống lạnh truyền vào trong cabin thấy thế nào? còn không phải đo áp suất của bên giàn nóng và giàn lạnh mới biết được tình trạng gas hay hư hỏng khác....

Hạng D
19/12/08
1.717
98
48
Tp. HCM

Các bác cho em hỏi: anh Hải cắt mất cái "hộp" ngay bên dưới ghế phụ (hàng trước) mà vợ 2 CR nhập vẫn có. Hộp này có thể để được nhiều thứ lặt vặt... Không biết chỗ nào có bán loại này cho CR để lắp vào phát vừa ngay mà ko phải chế độ gì ?
Tương tự, hàng ghế sau, ngay chỗ dưới cửa gió máy lạnh xả ra anh Hải cũng căt luôn cái hộc để đồ, các bác có "cao kiến" gì để bà 2 CR do anh Hải "chế" trở lại "zin" 2 chỗ này như mấy em CR bên Hàn ko :)
Cám ơn các bác trước