Hạng B2
27/7/09
222
158
43
Tp.hcm
Re: [KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ , trao đổi mọi vấn đề về xe Kia Carens .

hoahongxanh nói:
xuanvanvn nói:
hoahongxanh nói:
xuanvanvn nói:
Bác Hoahongxanh cho em địa chỉ, em có thằng đệ sắp về cần thơ em gửi nó đem về cho bác luôn.
Thks bác nhiều
, tới cần thơ phone 0917 177 177, em ra lấy. Đ/c: 137, Trần Hưng Đạo, NK, Cần Thơ
Tới nhà bác noi tên là hoahongxanh Có nguoi cho găp kg bác?W y name?
em khoái Caí sdt của bác qúa!
Hihi! Em tên Trân, Đây là địa chỉ cơ quan bác ơi!! Pác cho em số của bác đi, có dịp lên SG giao lưu!
0902528839 và 0966670007 là số cầm chân của em! Hẹm bác dịp kg xa!

Hạng D
1/9/09
1.611
247
63
53
Cần Thơ - Vĩnh Long

Beentop nói:
Em sợ xuống cần thơ hỏi tên hoahongxanh ng ta lại nghĩ .... He he thì chít.
Nghĩ gì hả Bác Been?
@xuanvanvn: Nhất định rồi, Cuối tháng 6 em đi công tác SG.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
27/7/09
222
158
43
Tp.hcm

Hihi, chỗ nào cũng gần nhà em (đối với em dưới 5km là gần), nhưng theo em để anh em cà rem mình đỡ loãng và off thân mật một buổi + lắp ráp phụ tùng thì nên như phương án đầu, vì cả hội Kia chắc đông lắm.
Trên đây là ý kiến của em, em xin hết!

Last edited by a moderator:
Tập Lái
7/5/13
47
1
8

Oái...cho em xin một chân ợ...cuối tuần em lấy xe xong sang off luôn cho nóng...

Tập Lái
7/5/13
47
1
8

Em xin spam thêm tý...hội cả rem các bác có banh bóng (ý em là tennis ấy ạ) tý ko ạ?

Hạng B2
19/9/12
215
18
18
45

Các bác lưu ý là lắp thanh cân bằng phải tháo cần gạt mưa, ốp nhựa, ốp sắt chân kính lái, tay gạt mô tơ cần gạt mưa thì mới lắp đc đấy. Vì vậy nên chuẩn bị: tua vít 4 cạnh để tháo nở nhựa, khẩu 10, 12, 14, một cái dũa tròn to bằng ngón tay đeo nhẫn (đề phòng tai thanh cân bằng khi bắt vào 2 con ốc giảm xóc phía trong nó hơi kích 1 chút) để dũa bớt đi 1 chút.
Tấm chống xước bác nào có keo 3M thì mang đi gia cố thêm cho chắc (chủ yếu là các mép ngoài cùng).
Tấm che đồ chắc các bác biết cách làm rồi.
Chúc các bác có buổi offline vui vẻ.

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh

Em không dám hứa trước vì chiều nay đi tỉnh rồi , cố gắng tối thứ 7 quay về .

Hạng D
27/4/10
1.502
33
48
Hành tinh Xay-da

Beentop nói:
Các bác lưu ý là lắp thanh cân bằng phải tháo cần gạt mưa, ốp nhựa, ốp sắt chân kính lái, tay gạt mô tơ cần gạt mưa thì mới lắp đc đấy. Vì vậy nên chuẩn bị: tua vít 4 cạnh để tháo nở nhựa, khẩu 10, 12, 14, một cái dũa tròn to bằng ngón tay đeo nhẫn (đề phòng tai thanh cân bằng khi bắt vào 2 con ốc giảm xóc phía trong nó hơi kích 1 chút) để dũa bớt đi 1 chút.
Tấm chống xước bác nào có keo 3M thì mang đi gia cố thêm cho chắc (chủ yếu là các mép ngoài cùng).
Em vừa tính hỏi bác beentop thì đã nhận được hướng dẫn rồi. Nhưng sao em thấy có vẻ khó nhỉ? Có bác nào yêu khoa học tự tin làm được không cần thợ không ạ?

Hạng B2
19/9/12
215
18
18
45

groschien nói:
Beentop nói:
Em vừa tính hỏi bác beentop thì đã nhận được hướng dẫn rồi. Nhưng sao em thấy có vẻ khó nhỉ? Có bác nào yêu khoa học tự tin làm được không cần thợ không ạ?
Làm dễ mà bác groschien. Cứ tuần tự:
- cạy nắp nhựa che cần gạt mưa, và tháo nó ra.
- mở nắp capo dùng tua vít 4 cạnh tháo nở nhựa và lấy ốp nhựa chân kính lái ra.
- sau khi tháo ốp nhựa chân kính lái bên trong sẽ có tay gạt và mô tơ gạt mưa, tháo nó ra.
- tiếp tục tháo mấy con ốc 10 ở máng sắt và nhấc máng sắt ra.
- tiếp tục tháo 3 con ốc giảm xóc đưa thanh cân bằng vào.
Lắp thì các bác làm ngược lại là xong

• Like
Reactions: binhxitrum