Hạng D
27/4/10
1.502
33
48
Hành tinh Xay-da
Re: [KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ , trao đổi mọi vấn đề về xe Kia Carens .

Thật tình là em không nghe tiếng bô,tiếng máy cũng êm ru nốt,tuy nhiên xe em đã thay bugi iridium và nhớt tổng hợp nên có thể giúp tiếng máy êm hơn chút. Có mấy lần người khác vào xe chạy tưởng chưa đề nên vặn chìa khóa thêm 1 phát.
Vụ gioăng cửa em chắc chắn không mang lại kết quả như mong đợi đâu bác Dp ạ. Em thấy xe em chỉ bị tiếng vỏ xe khi vào đường nhám là trầm trọng.

Hạng B2
26/7/04
332
40
28
www.petrolimex.com.vn

DP nói:
strut tower bar xịn cho Carens nè các bác:D
Món đồ hàn xẻng này nếu nhờ mua hộ bên kia và ship về VN thì tầm gần 3 củ (trước em đã được recomend thanh này), tuy nhiên em không khoái việc sử dụng khớp nối bắt ốc nên cuối cùng chối sử dụng thanh khớp hàn cứng ngắc của ultraracing ợ!

Hạng B2
26/7/04
332
40
28
www.petrolimex.com.vn

4runner nói:
Các bác lái Cà rem có để ý khi tăng tốc tiếng ồn từ ống xả vọng vào khoang từ phía sau xe không ?
Anh Tư đi AT hay MT? Tiếng ồn có giống kiểu máy bay cất cánh và chỉ trong khi anh tăng tốc ở khoảng 25-45km/h? Nếu MT và tiếng ồn giống em mô tả thì tốn 5 củ (thay toàn bộ cụm côn: lá côn, bi tê, láng bánh đà ...) là hết ợ!

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh

datma nói:
4runner nói:
Các bác lái Cà rem có để ý khi tăng tốc tiếng ồn từ ống xả vọng vào khoang từ phía sau xe không ?
Anh Tư đi AT hay MT? Tiếng ồn có giống kiểu máy bay cất cánh và chỉ trong khi anh tăng tốc ở khoảng 25-45km/h? Nếu MT và tiếng ồn giống em mô tả thì tốn 5 củ (thay toàn bộ cụm côn: lá côn, bi tê, láng bánh đà ...) là hết ợ!

Xe em là AT bác ợ , tiếng này là tiếng ống pô khi tăng tốc nhanh hoặc lên đèo dốc . :D

Hạng B2
26/7/04
332
40
28
www.petrolimex.com.vn

4runner nói:
datma nói:
4runner nói:

Xe em là AT bác ợ , tiếng này là tiếng ống pô khi tăng tốc nhanh hoặc lên đèo dốc . :D
Vậy cũng lạ nhỉ vì có thể nói cà rem tiếng pô rất hiền, liệu có thể do khúc giảm thanh có vấn đề không nhỉ?
Nhưng mà người ta phải độ mất tiền để có tiếng pô, anh không độ mà lại có tiếng pô free còn gì!

Hạng D
23/5/11
1.016
263
83

em vừa nhận mật tin từ bác datma, ae KCC HN còn vài bộ nâng mông cà lem. Có bác nào muốn nâng mông em cà lem cho lên chân dài không thì đăng ký. E sẽ làm đầu mối ship hàng rồi phân phối cho các bác, giá 1 bộ là 400k. Các bác đăng ký , em lên danh sách rồi cho thông tin chuyển khoản sau.

DP confirmed
Hạng D
29/11/04
1.325
511
83

Bác hoangvu hay bác datma cho vài tấm hình xem là ghiền lên đi, em cũng chưa hình dung em nó như thế lào nữa :)
hoangvualpha nói:
em vừa nhận mật tin từ bác datma, ae KCC HN còn vài bộ nâng mông cà lem. Có bác nào muốn nâng mông em cà lem cho lên chân dài không thì đăng ký. E sẽ làm đầu mối ship hàng rồi phân phối cho các bác, giá  1 bộ là 400k. Các bác đăng ký , em lên danh sách rồi cho thông tin chuyển khoản sau.

Hạng D
29/10/10
1.107
213
63
Tp Hồ Chí Minh

hoangvualpha nói:
em vừa nhận mật tin từ bác datma, ae KCC HN còn vài bộ nâng mông cà lem. Có bác nào muốn nâng mông em cà lem cho lên chân dài không thì đăng ký. E sẽ làm đầu mối ship hàng rồi phân phối cho các bác, giá 1 bộ là 400k. Các bác đăng ký , em lên danh sách rồi cho thông tin chuyển khoản sau.
Em đăng ký nhé Bác hoangvualpha.

Hạng B2
26/7/04
332
40
28
www.petrolimex.com.vn

DP nói:
Bác hoangvu hay bác datma cho vài tấm hình xem là ghiền lên đi, em cũng chưa hình dung em nó như thế lào nữa :)
hoangvualpha nói:
Hình bộ độn mông ae KCC đã cải tiến trên phiên bản của Thaco thế này ợ, khi lắp nó sẽ an vị đầu trên của lò xo càng sau giúp v2 của các bác có dáng đi đẹp hơn
[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ, trao đổi mọi vấn đề về xe Carens

Còn hàng đang có sẵn phục vụ ae khi cần :)
[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ, trao đổi mọi vấn đề về xe Carens

Hạng B2
27/7/09
222
158
43
Tp.hcm

Em nhìn xe anh tương đã nâng mông rồi chứ anh Văn? Xe anh đẹp thiệt, hôm nào anh rảnh em chạy qua anh lục đục làm chơi anh?