Hạng D
18/3/10
2.606
674
113
Re: [KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ , trao đổi mọi vấn đề về xe Kia Carens .

đi mà hỏng khoanh tay xin V1 nè
:D. Bả để cho ngủ là ngon rồi:D

pipibunny nói:
Em không về sớm chăm F1 nên bị V1 giận, thế là em ôm gối đi ngủ lun (^^)

Hạng D
23/5/11
1.016
263
83

led đỏ trên gương chiếu hậu :D

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

xi nhan màu vàng nha, đỏ bị phạt ah bs V:D.
V dạo này độ chế e nó dữ hén

hoangvualpha nói:

Hạng D
23/5/11
1.016
263
83

led định vị,để xe ngược chiều tránh mình thôi, không phải đèn xi nhan áh,:D, mà xe em có bùa, em ứ sợ :D

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

anh hỏng có bùa:(. Dùng mica/nhựa made in ADV phơi ngoài nắng sẽ mờ và ố vàng
:D (ko phải loại nhựa dùng cho outdoor nên vậy). Làm một cặp tai 2013 luôn đi bs ơi:D
hoangvualpha nói:
led định vị,để xe ngược chiều tránh mình thôi, không phải đèn xi nhan áh,:D, mà xe em có bùa, em ứ sợ :D

Last edited by a moderator:
Hạng D
23/5/11
1.016
263
83

thôi anh,led này em nhập HQ đó nhoa;), em thi công luôn đó không phải ADV làm :D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
2/3/08
129
19
18
www.apco.com.vn

Em vừa ra Kia PHM xong, báo cáo các cụ như sau :
- Cặp độn mông này đường kính trong của phần to không vừa với lò xo, nên phải tiện bớt đi, thành phẩm cuối cùng có đường kính trong là 95mm.
- Lắp xong, ra thử xe thì nghe tiếng "cạch" rất đã lỗ tai, chạy vào nâng xe lên thì cục bên tài đã vỡ phần định vị lò xo. Tháo ra xem thì em phát hiện chú KTV đã lắp ngược đầu lò xo ( phần to quay lên trên thay vì ngược lại.). Em cáu lên chửi. Việc đã rồi, em kêu tháo ra, về nguyên bản. Làm mất cả buổi chiều thứ 7. Giờ em còn 1 cục độn, cụ nào hỏng 1 cục như em thì em xin tặng ạh.

Xe em còn thêm 1 bệnh là có tiếng kêu kẽo kẹt phía sau bên tài khi lên gờ hoặc xuống ổ gà ( tất nhiên là xuống nhẹ ), KTV của Kia PMH vẫn chưa tìm ra bệnh. Cụ nào có kinh nghiệm giúp hộ em chẩn đoán.

Cám ơn mọi người.

Hạng D
29/10/10
1.107
213
63
Tp Hồ Chí Minh

ANPHAT nói:
- Cặp độn mông này đường kính trong của phần to không vừa với lò xo, nên phải tiện bớt đi, thành phẩm cuối cùng có đường kính trong là 95mm.
- Lắp xong, ra thử xe thì nghe tiếng "cạch" rất đã lỗ tai, chạy vào nâng xe lên thì cục bên tài đã vỡ phần định vị lò xo. Tháo ra xem thì em phát hiện chú KTV đã lắp ngược đầu lò xo ( phần to quay lên trên thay vì ngược lại.). Em cáu lên chửi. Việc đã rồi, em kêu tháo ra, về nguyên bản. Làm mất cả buổi chiều thứ 7. Giờ em còn 1 cục độn, cụ nào hỏng 1 cục như em thì em xin tặng ạh.

Xe em còn thêm 1 bệnh là có tiếng kêu kẽo kẹt phía sau bên tài khi lên gờ hoặc xuống ổ gà ( tất nhiên là xuống nhẹ ), KTV của Kia PMH vẫn chưa tìm ra bệnh. Cụ nào có kinh nghiệm giúp hộ em chẩn đoán.

Cám ơn mọi người.
Chia buồn với bác :( KTV gì mà mần ăn chuối dữ vậy Bác . Bác lấy cái còn lại đem đi nhân bản được mà . Tiếng kêu cọt kẹt ,em nghĩ Bác kiểm tra xem các vật dụng để trên xe ( các cánh cửa , hộc để đồ phía sau , chỗ để dụng cụ kích nâng tháo bánh .v.v. ) Bác cứ thử quăng hết ra ngoài rồi chạy xem có còn kêu nữa không :D .

Hạng D
29/10/10
1.107
213
63
Tp Hồ Chí Minh

hoangvualpha nói:
Xe Bác Hoàng Vũ màu vàng mà ,sao hình này em thấy màu bạc ?

Hạng D
27/4/10
1.502
33
48
Hành tinh Xay-da

ANPHAT nói:
- Lắp xong, ra thử xe  thì nghe tiếng "cạch" rất đã lỗ tai, chạy vào nâng xe lên thì cục bên tài đã vỡ phần định vị lò xo. Tháo ra xem thì em phát hiện chú KTV đã lắp ngược đầu lò xo ( phần to quay lên trên thay vì ngược lại.). Em cáu lên chửi. Việc đã rồi, em kêu tháo ra, về nguyên bản. Làm mất cả buổi chiều thứ 7. Giờ em còn 1 cục độn, cụ nào hỏng 1 cục như em thì em xin tặng ạh.

Cám ơn mọi người.
Bác lấy rp7 xịt các khớp nối cửa sau bên tài khi mở ra, các khớp nối này lâu ngày bị khô nên khi xe bị vặn nó sẽ tạo tiếng kêu. Bác làm thử đi bảo đảm hết, không hết thì..thôi ạ, há há!
Còn em thì bi giờ bị kêu tiếng lục cục ghế giữa bên phụ (cái ghế nhỏ kéo ra kéo vô được), em thử cài sát rồi nhìn xuống thử mà sao gầm ghế nó như cái ma trận, chẩn đoán không nổi luôn, cứ lục cục bực cái cửa mình quá!