Tập Lái
30/5/11
22
19
3
51
bác mua loại 3D bằng nhựa đó nhìn cũng tốt làm
Miếng lót 3D có lẽ là không có bán ở các trạm bảo hành của KIA? Có cửa hàng nào uy tín, bác giới thiệu giùm em một chỗ, trước giờ chỉ toàn ghé mấy trạm bảo hành không. Cảm ơn bác.

Hạng D
23/5/11
1.016
263
83
Miếng lót 3D có lẽ là không có bán ở các trạm bảo hành của KIA? Có cửa hàng nào uy tín, bác giới thiệu giùm em một chỗ, trước giờ chỉ toàn ghé mấy trạm bảo hành không. Cảm ơn bác.
Em cũng không nhớ chính xác nữa, em nhớ là xem bên mục mua bán OS đó. Có 1 số bác xóm carens mua rồi nên nhờ các bác ấy vào tư vấn cho bác.

• Like
Reactions: rockylee
Hạng D
18/3/10
2.606
674
113
hồi trước AE lên xe-non bằng cách thay bóng halogen cos H7 thành xe-non, đêm chiếu đèn thì thấy vệt đen ở giữa hai đèn rồi kết luận do gương cầu và chóa này chế tạo cho bóng Halogen và xe em cũng bị vệt đen như vậy (it tiền nên ko thay gương), đó cũng là những lời nói e nghe AE dùng xenon nói.

Rồi em nhận ra có thể mình sai, một lần vô Toyota workshop thấy họ có cái máy chỉnh đo đèn headlight, cũng tài lanh vô ca-líp lại đèn lái (vì từ lúc em mua xe 2nd tới giờ cứ để đèn vậy chạy) thì ô hô cái vệt đen biến mất. Đây là kinh nghiệm của em.

Vậy là tại mấy anh thợ ko có máy ca-líp nên mà dùng tấm carton hay rọi đèn vô tường etc....là cách ca-lip mò bằng mắt (ko chuẩn). Nếu AE nào có bị hiện tượng đó thì thử đem ca-lip headlight lại rồi report.

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113
e đi Tàu gặp anh Tập để đòi lại HS-TS, ảnh nói ảnh ko trả, mảnh hổ nan địch quần hổ....em dzìa em méc má:3dgoidien:

Trên đường đi gặp đồng bọn e định lôi kéo lên TA Môn:3dmong:

[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ, trao đổi mọi vấn đề về xe Carens

[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ, trao đổi mọi vấn đề về xe Carens

Hạng B2
9/9/10
281
242
43
Vậy Skint calip đèn ở đâu? giá cả ntn?

hồi trước AE lên xe-non bằng cách thay bóng halogen cos H7 thành xe-non, đêm chiếu đèn thì thấy vệt đen ở giữa hai đèn rồi kết luận do gương cầu và chóa này chế tạo cho bóng Halogen và xe em cũng bị vệt đen như vậy (it tiền nên ko thay gương), đó cũng là những lời nói e nghe AE dùng xenon nói.

Rồi em nhận ra có thể mình sai, một lần vô Toyota workshop thấy họ có cái máy chỉnh đo đèn headlight, cũng tài lanh vô ca-líp lại đèn lái (vì từ lúc em mua xe 2nd tới giờ cứ để đèn vậy chạy) thì ô hô cái vệt đen biến mất. Đây là kinh nghiệm của em.

Vậy là tại mấy anh thợ ko có máy ca-líp nên mà dùng tấm carton hay rọi đèn vô tường etc....là cách ca-lip mò bằng mắt (ko chuẩn). Nếu AE nào có bị hiện tượng đó thì thử đem ca-lip headlight lại rồi report.

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113
Vậy Skint calip đèn ở đâu? giá cả ntn?
Em calip ở Toyota An Thành, đường Trần Hưng Đạo a đi hướng Trần Bình Trọng quẹo THD (hướng về Chợ Lớn), chạy khoảng vài trăm m, workshop nằm bên tay phải. Bạn em làm trong đó nên Calib free anh:3dcuoigif:.
Bữa em vô thay dầu thắng, dầu trợ lực, coolant (chạy hơn 3 năm rồi), nên quá làm luôn cái kia. Trong đó có kiểm tra thử thắng luôn (máy như bên kiểm định xe), em cũng check luôn.
Giờ công bên Toyota 250k vs 180k TH, nên em đoán calib khoảng 100k (là nhiều) vì em calip khoảng 15~20' là xong.

Hạng C
20/8/10
606
125
43
calip là làm gì vậy bác? bên toyota cũng có làm cho xe kia nữa hả? hay là bên trường hải không làm hả bác

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113
calip là làm gì vậy bác? bên toyota cũng có làm cho xe kia nữa hả? hay là bên trường hải không làm hả bác
cà-líp - là chưa chuẩn làm lại cho chuẩn ạh:3dcuoi:.
Làm hết chỉ trừ phụ tùng Kia là ko có bán thôi. TH ko có thiết bị để làm.