Hạng B1
2/4/17
53
17
8
34
Em lập topic này mời gọi anh em nào đang sử dụng và có dự định mua em già Kia Canival vào cùng giao lưu chia sẻ kinh nghiệm về dòng kia này!
Sau đây em xin chia sẽ vài vấn đề về máy móc phụ tùng thay thế. Vì ở đà lạt nên tìm kiếm,mua đồ cho xe này hơi khó và dường như chẳng cửa hàng nào có phụ tùng cho em này nhưng sau vài năm sử dụng thì cũng rút ra chút ít kinh nghiệm cùng chia sẻ với các bác:
1.Bố thắng trước đĩa trùng với Kia bongo 2 thằng đều sài chung nên mỗi lần đi mua em toàn kiu lấy bố kia bongo chứ kiu của kia carnival thì chẳng ai biết toàn kiu là ko có
2.Lá côn cũng giống vs ford transit or kia tải 1000kg đời cũ
3.Mời các bác vào chia sẻ thêm giúp em.
Nói chung dòng Kia Canival này đi cũng rất sướng rộng rãi, đầm chắc, tiêu hao thì em thấy cũng bình thường xe em bản mt,giá thành cũng tinh tế cho gia đình nào muốn có 1 em 7 chỗ ngon mà giá vừa phải .Tuy nhiên, dòng này cũng rất ư là khó chịu, nhìu lúc em cũng muốn nản chia tay em nó nhưng rồi vật lộn với bệnh 1 thời gian em thấy nó cũng ko đến nỗi là tệ biết bệnh chuẩn đoán chính xác thì sửa chữa cũng dễ dàng thôi!

Kia Carnival-Giao lưu & Chia sẻ

Last edited by a moderator:
Hạng C
9/4/06
576
356
63
48
Quận 2
Dòng này đi ngon, sướng đầm, cứng cáp. Chỉ có bực cái là "ít lái" quá nên cũng bất tiện khi vô đường hẹp, quay đầu.

Hạng B1
2/4/17
53
17
8
34
Dòng này đi ngon, sướng đầm, cứng cáp. Chỉ có bực cái là "ít lái" quá nên cũng bất tiện khi vô đường hẹp, quay đầu.
Đúng rồi bác góc lái hẹp quá đi đường hẹp sào hơi mệt

Hạng C
9/4/06
576
356
63
48
Quận 2
Thớt này vắng vẻ quá nhỉ, hình như ít ai đi dòng Carnival 7c thuần túy gia đình này.

Hạng C
7/9/11
732
111
43
b v Từ Dũ
Dòng Kia Carnival là xe van gia đình rất rộng rãi và đầm chắc , thích hợp cho đi đường trường . Phụ tùng chính hãng khá rẻ và dễ tìm ( tp HCM) . Hơi hao xăng vì xác nặng trên 2 tấn + 6 máy AT nhưng đi đường xa rất sướng. Nói chung tầm tiền này khó tìm con xe gia đình ăn toàn và rộng rãi như vậy. Ngay cả Kia Sedona 2016 ngồi băng sau cùng cũng không được thoải máy bằng. ( cái này 2 đứa con mình nói )

Tập Lái
22/2/18
6
0
1
36
Có bác nào thay lọc điều hoà Carnival 2006 chưa? Các bác nào thay rồi hướng dẫn mình thay với, bữa mình mò mãi mà không biết nó nằm đâu hết á,, hic...

Tập Lái
22/2/18
6
0
1
36
Bác tháo cái hộc đựng đồ bên ghế phụ ra sẽ thấy cái lọc máy lạnh.
Bữa mình có tháo hôc bên ghế phụ ra ( mình có xem trên youtube hướng dẫn luôn, mà cua các dòng xe khác) nhưng hình như carnival này không nằm ở vị trí đó như các dòng khác á Bác ơi.

Hạng C
12/11/08
551
189
43
Xe này sử dụng dây couroa hay dây xích cam. Có ae nào biết chia sẻ. Mình cảm ơn. Đang quan tâm dòng này.