Hạng C
11/12/04
548
19
18
Saigon
RE: KIA CD5 (80c)

Đăng kiểm lần thứ nhất và lần thứ hai cách nhau hai năm là đúng luật mà bác
Mới chạy 60k km mà có khói thì không bình thường tí nào, chắc đồng hồ không còn nguyên trạng
Sao mà kiểm tra được đã chạy taxi vậy hả bác? Họ nói cho bác nghe luôn à? Sao họ thiệt thà quá ta
Bác đừng rớ vào mấy cái taxi đời 95-96 thải ra, họ chạy được 500-700k km rồi đó bác. Trung bình một xe taxi đời đó sẽ chạy 200km/ngày * 30 ngày mỗi tháng * 12 tháng năm * 10 năm >700k km. Bác mà mở tấm trải sàn lên xem là bác hết dám ngồi xe luôn ấy chứ chưa nói có dám lái nó không. Mục hết body rồi, máy thì làm đi làm lại mấy lần rồi, gần như cái gì cũng thay hết rồi, nhưng thay không đồng thời gian nên không giống như xe mới đâu nhé bác :D . Xe đó mà chạy xa thì ôi thôi. Sợ chưa bác, mua vào có khi không bán ra được thì có mà mang trồng hành :D . Hồi trước em cũng khoái do nó rẻ, tính làm cái xe "nháp", nhưng suy đi tính lại thì không dám rước

Hạng B2
4/8/06
312
10
18
otosaigon.com

@ bác ilike! DK 2 năm thì đúng nhưng ngược nhau mà bác. 2004 thì trước mà 2002 lại sau, vậy nên mới lằn tăn... có gì khó đâu bác tôi ngồi lỳ uống cafe trước nhà chủ xe và gạ chuyện mấy bác hàng xóm...he he hai người nói đúng y như 1 cả thời gian chạy taxi ở đâu, chạy bao lâu... thôi lại rình mối khác vậy các bác nhẩy. ( thực ra lâu nay tôi vẫn hay mượn được xe cơ quan để chạy đỡ ghiền.)

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Cái "CMND" mà tưng tưng thế, vậy thì thân em nó làm sao xác định.Chia tay nhau là vừa:D:)

Hạng F
14/9/04
9.900
27.192
113
Q3

Úi đâu fải xe ngừng xuất xưởng là không có phụ tùng bác ?
[8D]

Trích đoạn: Motorman

Tôi cũng đang "lăn tăn" một vấn đề là rước CD5 về sau này hỏng liệu có phụ tùng để thay không? CD5 bây giờ ngừng xuất xưởng rồi mà!

Hạng D
24/4/06
2.450
13.556
113
TP. HCM

bác mua phụ tùng cả nguyên chiếc còn có nữa,
em ví dụ a, móp cả cánh của khỏi làm đồng chio mệt, mua cái khác lắp vào 1 tr thôi

Hạng C
5/9/06
501
0
16
Thủ đô

Theo em nếu bác chọn KIA thì nên chọn sang Price B hơn là CD5 vì CD5 hay dính xe Taxi lắm, nhưng nếu kiếm 1 con Price B không phải xe Taxi và đời 2002 trở về sau cũng phải khoảng 115 đến 120 chai đó bác, theo em đã cố thì bác nên cố thêm một ít nữa để có được 1 em "ít phải sửa" hơn cái xe mà bác định mua đó. vì nếu bác định mua xe tầm 70-80 chục triệu VND thời điểm này thì ngoài đi xe còn phải thêm thời gian đi sửa chữa, thay thế ..... rất cơ cực đó bác.
Em đồng ý với bác Motomen : Đúng là xe cũ ở SG rẻ hơn xe cũ ở HN (thậm chí rẻ hơn kha khá đó) Nếu đọc rao vặt oto tren báo Tuổi trẻ thì sẽ thấy mức giá xe nói chung ở SG vẫn rẻ hơn so với giá tại HN. Hôm trước em đi mua giúp 1 anh bạn 1 con Vitara tại HN mà biển 52X, các đại lý ở HN hay đánh hàng từ SG ra lắm!