Hạng B1
14/3/18
66
65
21
35
Thì mình đâu so sánh xe Hàn và Nhật. Nhưng mình không hiểu tại sao thằng KIA đem về Việt Nam! Kiểu dán mới. Nhưng lại sử dụng cái động cơ cũ. Trong khi đõ người anh em Hyundai họ sử dụng Động cơ Turbo
Bạn thích turbo chứ mình thích hút khí tự nhiên, hạng C máy 2.0 dư dùng. Kia bị thaco làm mất hình ảnh

• Like
Reactions: phatbinhduong
Hạng C
6/6/16
654
873
93
Trùm về giá bán rẻ nhất. Chứ có trùm về hiệu năng hay công sức đâu? Ý mình là nếu có bản Turbo GT Line thì ngon. Vì nhiều người sẽ thích mấy KIA và muốn sử dụng động cơ Turbo.
Năm 2016 tớ chọn mua con 2.0 vì giá tương đương Altis 1.8 nhưng vượt trội hơn 2 chục tiện nghi (vài cái quan trọng như: động cơ của Optima, +2 túi khí, led ngày, HAC, EBD, trợ lực điện, sunroof, DVD, cam de, mâm 18, dài 2850, ghế chỉnh điện 10 hướng, nhớ 2 vị trí, cốp điện, lẫy số, cruise control,...). So Mazda3 1.6 hay Elantra 1.6 thì cũng vượt trội nhiều thứ.
Sau khi chạy đến tháng 09/2021 đã 96k vẫn còn chạy tốt trừ lỗi giật cấp vòng tua đặc thù của xe Hàn (trị bằng lẫy số). Chưa hư hỏng bất cứ món gì bên trong, trừ nhưng lần va chạm thân vỏ phải làm bảo hiểm.
Hàn tiện nghi. Nhật bền bỉ. Còn nếu sử dụng gia đình 5-7 năm thì như nhau cả.
Nếu bác bảo em cổ súy hay cuồng xe Hàn (theo cái nick) thì hiện tại em đang sử dụng GLC 200 4matic và con Cerato vẫn dùng đưa đón con mỗi ngày.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
17/8/09
3.327
29.231
113
TP.Thủ Dầu Một-Bình Dương
Năm 2016 tớ chọn mua con 2.0 vì giá tương đương Altis 1.8 nhưng vượt trội hơn 2 chục tiện nghi (vài cái quan trọng như: động cơ của Optima, +2 túi khí, led ngày, HAC, EBD, trợ lực điện, sunroof, DVD, cam de, mâm 18, dài 2850, ghế chỉnh điện 10 hướng, nhớ 2 vị trí, cốp điện, lẫy số, cruise control,...). So Mazda3 1.6 hay Elantra 1.6 thì cũng vượt trội nhiều thứ.
Sau khi chạy đến tháng 09/2021 đã 96k vẫn còn chạy tốt trừ lỗi giật cấp vòng tua đặc thù của xe Hàn (trị bằng lẫy số). Chưa hư hỏng bất cứ món gì bên trong, trừ nhưng lần va chạm thân vỏ phải làm bảo hiểm.
Hàn tiện nghi. Nhật bền bỉ. Còn nếu sử dụng gia đình 5-7 năm thì như nhau cả.
Nếu bác bảo em cổ súy hay cuồng xe Hàn (theo cái nick) thì hiện tại em đang sử dụng GLC 200 4matic và con Cerato vẫn dùng đưa đón con mỗi ngày.
Thì Xe hàn trùm về option mà. Chuyện đó đâu ai ko biết. Mình chỉ thắc mắc là tại sao Thaco ko mang cái động cơ Turbo bàn GT về Việt Nam! Thôi.

Hạng B2
19/10/16
167
126
43
Thì Xe hàn trùm về option mà. Chuyện đó đâu ai ko biết. Mình chỉ thắc mắc là tại sao Thaco ko mang cái động cơ Turbo bàn GT về Việt Nam! Thôi.
Em cũng thích Thaco mang bản GT 1.6 turbo về mà chưa thấy, hyundai Thành công có bản đấy nhưng em lại không khoái cái dáng của elantra. Hội này nó có hệ thống treo ngang ngửa với civic, focus ngồi dễ chịu hơn!

• Like
Reactions: phatbinhduong