Hạng B2
11/8/11
263
317
63
Mình đang chạy xe Hàn nhé bác, chẳng thấy tệ tí nào. Còn về tầm thế giới ngoài Toyota, Honda thì Hyundai-Kia chấp hết đám Nhật còn lại nhé. Mitsu và Mazda chỉ đứng ở top cuối về chất lượng thôi.
chất lượng xe Hàn giờ cải thiện nhiều lắm rồi,đi mà biết giữ gìn thì cũng ko kém xe nhật là mấy.nhưng bác nói chấp hết đám xe Nhật thì hơi hưng phấn quá kkk (trừ toy và hon thì ko nói).
Dù sao xe hơi nói riêng,hay hàng cơ khí nói chung,bọn nhật nó vẫn bền lắm bác.chất lượng gia công cũng như công nghệ luyện kim nó vẫn nhỉnh hơn HQ 1 chút xíu đó.

• Haha
Reactions: Hieu_LA
Hạng F
6/9/18
7.366
16.281
113
35
chất lượng xe Hàn giờ cải thiện nhiều lắm rồi,đi mà biết giữ gìn thì cũng ko kém xe nhật là mấy.nhưng bác nói chấp hết đám xe Nhật thì hơi hưng phấn quá kkk (trừ toy và hon thì ko nói).
Dù sao xe hơi nói riêng,hay hàng cơ khí nói chung,bọn nhật nó vẫn bền lắm bác.chất lượng gia công cũng như công nghệ luyện kim nó vẫn nhỉnh hơn HQ 1 chút xíu đó.
a đó ảnh chê con Cross dữ lắm a,, ảnh có Seltos nên cứ dập mấy xe khác ghê lắm,,

• Like
Reactions: win98_cd125
Hạng B2
11/8/11
263
317
63
a đó ảnh chê con Cross dữ lắm a,, ảnh có Seltos nên cứ dập mấy xe khác ghê lắm,,
thường thì sở hữu xe nào là mình mê xe đó(chấp nhận nhược điểm của nó) và hơi cực đoan với mấy hãng khác,tâm lý chung là vậy mà bác.
Như em mua xe swift cho bx nè,cái con xe ai cũng chê tơi tả,option thì ko có mịa gì hết,giá cao...nhưng mà em thích nó vì gọn,tiết kiệm xăng,dễ thương,bền bỉ ít hỏng vặt.
Nhưng mà Cross theo mình đánh giá là xe đáng tiền nhất của Toy việt nam, nếu nó về sớm chút là mình cũng ráng mua bản G ,chứ ko mua Swift đâu ( tài chính có hạn-nêu vô hạn em mua mẹ nó Mec cho vợ chạy kkk)
P/S : dạo này dịch bệnh ở nhà comment dạo nhiều quá. :)..Chúc các anh em trên diễn đàn mình giữ gìn sức khỏe qua mùa dịch nha.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Phải công nhận xe KIA gần đây nhìn hình xe nào cũng đẹp

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
thường thì sở hữu xe nào là mình mê xe đó(chấp nhận nhược điểm của nó) và hơi cực đoan với mấy hãng khác,tâm lý chung là vậy mà bác.
Như em mua xe swift cho bx nè,cái con xe ai cũng chê tơi tả,option thì ko có mịa gì hết,giá cao...nhưng mà em thích nó vì gọn,tiết kiệm xăng,dễ thương,bền bỉ ít hỏng vặt.
Nhưng mà Cross theo mình đánh giá là xe đáng tiền nhất của Toy việt nam, nếu nó về sớm chút là mình cũng ráng mua bản G ,chứ ko mua Swift đâu ( tài chính có hạn-nêu vô hạn em mua mẹ nó Mec cho vợ chạy kkk)
P/S : dạo này dịch bệnh ở nhà comment dạo nhiều quá. :)..Chúc các anh em trên diễn đàn mình giữ gìn sức khỏe qua mùa dịch nha.
Thật sự là con Cross bản base quá xứng đáng. Mua xe chủ yếu là để sử dụng, chứ không phải để khoe Op. Xe cần phải thỏa mãn điều kiện khi cần chạy thì phải chạy được và không bị pan giữa đường. Em nghi nhiều bác kể xe hãng nọ hãng kia đầu tự hào khi xe bị lỗi, bị nằm đường nhưng được hãng hộ trợ cứu hộ rồi sửa chữa bảo hành không tốn tiền... trogn khi con xe mới đi chưa đến 1 vạn. Cá nhân em không thể chấp nhận những con xe như vậy.

Hạng D
15/9/17
2.726
2.107
113
39
Xe thì có bản base, bản tiêu chuẩn, bản cao cấp, khách nhu cầu tới đâu người ta mua tới đó, lỡ người ta mua chạy dịch vụ thì màn hình to chỉ tổ phí tiền, a không thích thì thôi, việc gì phải chê bai, cái Fortuner tiền tỉ kia còn xài ghế nỉ, hộp số sàn kìa.
Sportage mà chạy dịch vụ? Xe này gia đình cá nhân đi là chính. Có đánh giá chê bai mới có đổi mới. Fortuner không cùng phân khúc, mục đích và nhu cầu, không thể so đo được.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Sportage mà chạy dịch vụ? Xe này gia đình cá nhân đi là chính. Có đánh giá chê bai mới có đổi mới. Fortuner không cùng phân khúc, mục đích và nhu cầu, không thể so đo được.
Xin nhấn mạnh là xe Hàn chỉ có thể dùng cho gia đinh và chạy kiểng thôi, không thể dùng để chạy dịch vụ theo kiểu cơm gạo được nha.

Hạng D
8/2/17
1.105
1.702
113
36
Soluto đẹp thôi rồi,,,
Không thấy câu của mình nói là gần đây hả bác, tức là mấy con Cerato, Seltos, Sorento..đã cập nhật không lâu sau thị trường thế giới. Sắp tới nghe nói có Sonet về nữa.