Hạng B2
28/8/11
188
1
18
30
Không có đâu bác ơi. Chuyển về P ùi bấm tắt máy là nó tắt hẳn lun ùi. Vài trường hợp là nó còn đèn nhưng mở cửa ra là nó cũng tắt lun. Nói chung không cần làm vậy :D.

Hạng D
15/5/10
1.597
1
38
47
tuanvu9371 nói:
Bác lưu ý các điểm sau đây: Chạy xe xong bác để số D hoặc R rồi tắt máy sau đó kéo về P, không làm ngược lại và nhớ tắt đèn pha-cót,
em đã thử nghiệm nếu không làm đúng đèn taplo vẫn còn sáng nên nhanh hết bình, <<< ngu kiến của em

.??? Xe bác lạ nhỉ ?

Hạng B2
16/12/11
178
1
18
emyeuit.com
tommykid nói:
tuanvu9371 nói:
Bác lưu ý các điểm sau đây: Chạy xe xong bác để số D hoặc R rồi tắt máy sau đó kéo về P, không làm ngược lại và nhớ tắt đèn pha-cót,
em đã thử nghiệm nếu không làm đúng đèn taplo vẫn còn sáng nên nhanh hết bình, <<< ngu kiến của em

.??? Xe bác lạ nhỉ ?
em nói thật đấy, nhưng không biết có nói ngược không nữa :D , nói chung ý em là do đèn taplo đó, em đã bị 1 lần rồi

Last edited by a moderator:
Hạng B2
16/12/11
178
1
18
emyeuit.com
aclice nói:
Không có đâu bác ơi. Chuyển về P ùi bấm tắt máy là nó tắt hẳn lun ùi. Vài trường hợp là nó còn đèn nhưng mở cửa ra là nó cũng tắt lun. Nói chung không cần làm vậy :D.
hình như là vậy đó, hôm bữa ông già em đậu xe trong nhà bị hết bình kiểm tra lại thấy đóng cửa không chặt, và cần số chưa chuyển về P

Hạng B2
30/7/11
174
66
28
tp Nha Trang
chào bác xe cerato nhà e cũng đã 2 năm rồi mà bình điện vẫn xài tốt. xe nhà cũng it đi. đôi khi để cả tuần k đi đâu nhưng đề vẫn nổ máy ngon lành bác ạ.

Hạng D
18/3/11
1.068
96
48
Sài Gòn HCM
Bình ắc-quy thì bên hãng BH 01 năm, nhưng em nghĩ Bác vẫn đưa vô services check trước khi có biện pháp xử lý em nó!

Hạng B2
5/3/09
329
24
18
mình và ông anh mình cũng vậy, cứ khoảng 2 năm là bình bắt đầu yếu xuống.... tốt nhất đi xạc lại cho no (khoảng 10h sạc liên tục, có thể mua bộ sạc bình khoảng 500k) nếu sạc xong mà chạy 1-2 tuần lại yếu xuống thì tốt nhất nên thay bình luôn.

Hạng B2
26/11/11
180
50
28
Bình dùng lâu hay không còn do người sử dụng nữa các bác ạ. Chạy nhiều hay ít, cứ 1 tháng lại sạc bình 1 lần cho chắc ăn. Nguồn điện sạc thường nhỏ và chậm, sạc từ từ như vậy tốt hơn cho bình.