dEs
11/5/20
2.091
138.941
113
a Tí mua con này đi, khỏi mua K5, chạy ko lại em này đâu, tận 200 mã lặn
Ở VN ngoài mã lực ra thì còn phải đẹp và có sự khác biệt. Elantra Sport ko đc chuộng vì giá cao so với phân khúc, và ko có khác biệt mấy khi nhìn từ bên ngoài. Mã lực cao để đua với ai đâu?

Stinger là xe hiệu suất cao, đua cũng ko thua ai, nhưng cái quan trọng nhất là nó có sự nhận dạng hình ảnh riêng, đẹp và sport chứ ko mang nét quá đặc dị như con Veloster hồi trước, chỉ còn yếu tố giá mà phù hợp nữa thì mình tin đem về VN ăn khách ngay. Tụi Mẽo chơi Stinger cũng khá nhiều.
Kia K3 2022 có thêm bản GT 1.6 Turbo mạnh 200 mã lực: Giá 759 triệu đồng, đấu với Civic

Hạng F
22/7/13
8.968
40.162
113
Ở VN ngoài mã lực ra thì còn phải đẹp và có sự khác biệt. Elantra Sport ko đc chuộng vì giá cao so với phân khúc, và ko có khác biệt mấy khi nhìn từ bên ngoài. Mã lực cao để đua với ai đâu?

Stinger là xe hiệu suất cao, đua cũng ko thua ai, nhưng cái quan trọng nhất là nó có sự nhận dạng hình ảnh riêng, đẹp và sport chứ ko mang nét quá đặc dị như con Veloster hồi trước, chỉ còn yếu tố giá mà phù hợp nữa thì mình tin đem về VN ăn khách ngay. Tụi Mẽo chơi Stinger cũng khá nhiều.View attachment 2674293
Mà khổ cái dân xe bên nớ chả ai thèm ngó tới hiệu Khởi Á a ơi! :D Chắc ta lại phải phổ cập cho chúng ló mới đc:p

dEs
11/5/20
2.091
138.941
113
Mà khổ cái dân xe bên nớ chả ai thèm ngó tới hiệu Khởi Á a ơi! :D Chắc ta lại phải phổ cập cho chúng ló mới đc:p
Anh cứ vậy hoài, ở Mỹ nó có trăm loại xe, tất nhiên 1 hãng như Kia sao cạnh tranh đc ở xứ Mỹ, nhưng với số người chơi vậy là cũng tương đối rồi. Cứ lấy cái đó cười cợt chế giễu trong khi cái xứ Việt này có gì ngoài nhờ TQ sx đem về gắn tên vào?

Rồi lại còn so sánh với TQ là nơi chính phủ nó bảo hộ chặt cho các hãng nội địa, nơi mà giá xe rẻ và cạnh tranh gay gắt nên xe Hèn khó sống.

Sống thực tế chút đi, sống đâu nhìn ở đó, tính chuyện ở đó. Hiện tại ở VN có bao nhiêu hãng xe, có bao nhiêu loại xe, chênh giá xe trong cùng phân khúc là bao nhiêu %...cứ thế mà tính ra để coi tại sao xe Hàn có chỗ đứng ở VN. Dân kinh doanh mà cứ mang cái đầu óc định kiến ra hoài thì mệt anh rồi đó.

• Haha
Reactions: porche911gt3
Hạng F
22/7/13
8.968
40.162
113
Anh cứ vậy hoài, ở Mỹ nó có trăm loại xe, tất nhiên 1 hãng như Kia sao cạnh tranh đc ở xứ Mỹ, nhưng với số người chơi vậy là cũng tương đối rồi. Cứ lấy cái đó cười cợt chế giễu trong khi cái xứ Việt này có gì ngoài nhờ TQ sx đem về gắn tên vào?

Rồi lại còn so sánh với TQ là nơi chính phủ nó bảo hộ chặt cho các hãng nội địa, nơi mà giá xe rẻ và cạnh tranh gay gắt nên xe Hèn khó sống.

Sống thực tế chút đi, sống đâu nhìn ở đó, tính chuyện ở đó. Hiện tại ở VN có bao nhiêu hãng xe, có bao nhiêu loại xe, chênh giá xe trong cùng phân khúc là bao nhiêu %...cứ thế mà tính ra để coi tại sao xe Hàn có chỗ đứng ở VN. Dân kinh doanh mà cứ mang cái đầu óc định kiến ra hoài thì mệt anh rồi đó.
Ối! Em troll a mờ làm dữ rứa :D sáng h đc share công tắc em gái quàng cảnh, 16h đi check cái cho mát:p

• Haha
Reactions: TicoHQ
Hạng B2
19/10/16
167
126
43
1 trời 1 vực của bác cũng chưa chắc là người khác cũng thấy giống bác, mà mình có chê gì Civic hay Honda mà bác nhảy lên dữ thế, mấy đời K3 cũ (Cerato) thì mình có chạy thử rồi, công nhận lái ẻo lả, nhẹ quá, đi phố thì ok, ra cao tốc chạy nhanh thì không vững chắc bằng các xe hãng khác. Còn con này đời mới, mình chưa thử nên cũng chưa dám phán nó thế nào, có thể có nâng cấp, và nếu tay lái thật hơn, nặng hơn thì có thể xem xét vì giá nó rẻ hơn Civic khá nhiều. Mà đâu phải ai cũng thích chạy nhanh, nên lái có kém hơn cũng chả sao, quan trọng rẻ hơn đủ tiền mua thì người ta vẫn chọn.
Đời mới này em chưa chạy cả Civic RS gen 11 và K3 GT nhưng Civic gen10 (bản E) với cerato 1.6 đời trước em chạy tạm đủ. Tất nhiên Civic lái hay hơn thật nhất là tầm 100km/h trở lên nhưng không đến mức 1 trời 1 vực.

• Like
Reactions: PeggyMaz and tenxo
Tập Lái
19/1/17
10
194
28
Chào mừng quay lại tên K3. K3 vẫn đẹp và dễ kêu hơn Cerato.
(Đủ 10 bài roài nha coder)

Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
Đời mới này em chưa chạy cả Civic RS gen 11 và K3 GT nhưng Civic gen10 (bản E) với cerato 1.6 đời trước em chạy tạm đủ. Tất nhiên Civic lái hay hơn thật nhất là tầm 100km/h trở lên nhưng không đến mức 1 trời 1 vực.
Bạn nói đúng, tại có ông kia ổng đội thằng Honda lên đầu, xe của nó là ngon còn xe Hàn thì chẳng ra gì, một trời một vực haha.