Hạng D
18/5/14
1.167
2.539
113
43
Ông cậu e mới lấy con K3 màu trắng, công nhận là Óp sừn còn hơn cả con Cam 2.5Q. Theo e K3 quá ổn so với số tiền bỏ ra. Còn nếu các bác muốn so sánh với xe Nhật như Altis hay Civic thì theo e cũng khó vì mỗi người 1 sở thích. Nếu các bác mua về chạy 3,4 năm rồi bán đổi xe khác thì K3 là lựa chọn tuyệt hảo, còn chạy lâu hơn thì phải suy nghĩ kỹ vì hồi trc e đi Altis sau 4 năm rưỡi chạy vẫn ok, còn con Forte của ku e thì xuống thấy rõ (e nghĩ đây là lý do chính dẫn đến xe Nhật luôn đắt hơn xe Hàn)

Hạng D
4/2/09
1.140
366
83
e k mun hon thua ai o day het, cac bac cu chay va tu cam nhan, e chi noi nhung gi e da trai nghiem, da nhin thay tu thuc te. Vi mua xe o VN cung nhu mua nha vay, pai can nhac ky luong......nhug chi co 1 khac biet la " mua xe roi ....hoi han ....thi xe ban le hon la ban nha ma thoi "
em thấy đâu có ai hơn thua với bác?? Mọi người chỉ thắc mắc và muốn biết những vấn đề mà bác gặp với K3? Em chạy được gần 01 năm, 10.000 KM mà chưa thấy vấn đề gì với em nó cả ngoài những cái mà ai cũng biết với xe KIA: ồn shock do lốp mỏng, vô lăng không thật và không có cảm giác.

Hạng D
4/2/10
3.389
29.697
113
Bình Phước
caphocsinh.xim.vn
em thấy đâu có ai hơn thua với bác?? Mọi người chỉ thắc mắc và muốn biết những vấn đề mà bác gặp với K3? Em chạy được gần 01 năm, 10.000 KM mà chưa thấy vấn đề gì với em nó cả ngoài những cái mà ai cũng biết với xe KIA: ồn shock do lốp mỏng, vô lăng không thật và không có cảm giác.

Chắc em quote bài bác ấy nên bác ấy nghĩ em hơn thua .. hic hic

Hiểu lầm em dồi .. hic hic

Hôm rồi dự cái hội nghị chăm sóc khách hàng, nhiều khách hàng trên em cũng phản ánh vụ ồn của xe Kia. Mấy bác Kia trả lời chưa thật sự thuyết phục lắm.

Đặc thù trên em, éo có cái đường nào ra hồn cả nên việc ồn là ... tất yếu.

Em chưa đi được xe của các hãng khác nên khó so sánh cái vụ ồn này. Nhưng mình có thể khắc phục nhẹ bằng cách bật nhạc lên, tiếng hát át tiếng ồn mà.

Với lại, mình lựa chọn giữa đẹp, chảnh, và sport (lốp mỏng) thì phải đánh đổi đi sự êm, chấp nhận sự ồn hơn thôi. (Mấy dòng Toy, Ford cùng phân khúc) có dòng nào dám chơi lốp mỏng đâu)

Hạng D
18/5/14
1.167
2.539
113
43
Chắc em quote bài bác ấy nên bác ấy nghĩ em hơn thua .. hic hic

Hiểu lầm em dồi .. hic hic

Hôm rồi dự cái hội nghị chăm sóc khách hàng, nhiều khách hàng trên em cũng phản ánh vụ ồn của xe Kia. Mấy bác Kia trả lời chưa thật sự thuyết phục lắm.

Đặc thù trên em, éo có cái đường nào ra hồn cả nên việc ồn là ... tất yếu.

Em chưa đi được xe của các hãng khác nên khó so sánh cái vụ ồn này. Nhưng mình có thể khắc phục nhẹ bằng cách bật nhạc lên, tiếng hát át tiếng ồn mà.

Với lại, mình lựa chọn giữa đẹp, chảnh, và sport (lốp mỏng) thì phải đánh đổi đi sự êm, chấp nhận sự ồn hơn thôi. (Mấy dòng Toy, Ford cùng phân khúc) có dòng nào dám chơi lốp mỏng đâu)
Nếu bác muốn bớt ồn thì thay dàn vỏ Michelin, tiếng ồn được cải thiện đáng kể nhé bác;)

• Like
Reactions: jungle
Hạng D
18/5/14
1.167
2.539
113
43
Đáng kể là bao nhiêu % ???
Bác hỏi khó quá, nếu muốn biết chính xác bi nhiu % thì chỉ có nước đem máy do âm thanh chuyên dụng vào cabin mới ra con số cụ thể đc thôi ạ. E thì có trãi nghiệm cụ thể như sau : xe Forte của e e chạy 1 thời gian thay qua lốp Mit, theo cảm nhận của e thì tiếng ồn giảm hẳn so với lốp zin khi mới lấy xe về. Nhưg e e hay đi công trường đường xấu nên lốp nhanh mòn và hay ăn đinh, nên 1 thời gian sau thay lốp Dunlop. Dunlop cũng êm nhưng k bằng Mit, còn độ bền thì e chưa biết vì mới thay chưa được 1 tháng. E xin hết ;)

Hạng D
4/2/10
3.389
29.697
113
Bình Phước
caphocsinh.xim.vn
Giảm 99,9% đó!!! Lão tin không??? Không tin thì lắp xài thử biết ngay!!!kakaka……
Thường thì khi thay lốp - tức là lúc đó lốp cũ đã mòn (trừ mấy đại gia thay ngay lúc nhận xe - dĩ nhiên cũng éo biết được là giảm bao nhiêu % cái sư ồn) - mà lốp mòn thì nó ồn bà cố. Đương nhiên khi thay bộ lốp mới vô thì giảm 99.99 % như lão Gà nói là .. có cơ sở.
Hía hía.

3-4 năm sau em sẽ thay lốp tiếp. Hé hé, đang hài lòng với bộ Kumho. he he

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
Hía hía…. Có bộ Ecsta phe hoài!!!! Kakaka….. Thay Primacy vô thì êm lắm, tuy nhiên chạy đường đá thì em nó không chịu được, banh ta lông ngay….Đang tính thử Kumho VN xem thế nào…kakaka…

Hạng D
18/5/14
1.167
2.539
113
43
Thường thì khi thay lốp - tức là lúc đó lốp cũ đã mòn (trừ mấy đại gia thay ngay lúc nhận xe - dĩ nhiên cũng éo biết được là giảm bao nhiêu % cái sư ồn) - mà lốp mòn thì nó ồn bà cố. Đương nhiên khi thay bộ lốp mới vô thì giảm 99.99 % như lão Gà nói là .. có cơ sở.
Hía hía.

3-4 năm sau em sẽ thay lốp tiếp. Hé hé, đang hài lòng với bộ Kumho. he he
Đương nhiên là vậy rồi bác, e nói là giảm ồn so với lốp zin khi lấy mới về nhá bác;) Còn muốn sung sướng hơn thì phải chịu chi, bác đề cập đến vụ ồn nên e đu theo, chứ e thấy lốp zin cũng ngon rùi. Còn muốn êm thì ráng cày cuốc làm mịa con Mer S, đảm bảo k êm k lấy tiền:3dcuoi: