ca3
Tập Lái
10/9/14
27
71
13
45
K3 thực sự là chiếc xe hàng đầu trong tầm tiền (+/- 200 triệu). E xin chia sẻ một vài cảm nhận cá nhân như sau:
1) Óp sừn: Ngang Cam, Mẹc, Bim. Hàng Civic, Altis, Focus,.. là ko chấp rồi, City, Vios,.. thì đừng hỏi tại sao.
2) Ngoại hình: Trẻ, thể thao, sang trọng. Có thể nói là rất cân đối rồi, chỉ cần thay đổi chút xíu ở la zăng, thay bằng mâm 18" 10 nan cong, sơn đen thui là chuẩn.
3) Nội thất: Rộng, tiện dụng. Mỗi tội da do anh Hải may hơi bị lởm, có cái tựa đầu ghế sau xe em còn bị lệch, điệu múa.
4) Vận hành: 2.0 nhanh, khoẻ và theo đúng ý đồ chủ xe. Cách âm tốt, ngang với Mẹc E.
5) Độ bền: Kia đang cố gắng chứng minh tên tuổi của mình. Về cơ bản thì hơi kém bền so với xe Nhật, châu Âu một chút, đấy là Forte, còn K3 thì chắc là bằng. Xe Nhật ít hỏng vặt vì ít óp sừn thôi.

Tóm lại, tại thời điểm hiện nay và 3 năm tới, K3 vẫn sẽ là huyền thoại trong cùng phân khúc. Dự đoán: Năm 2015 anh Hải sẽ tăng giá từ 50-100tr, các hãng khác sẽ phải giảm giá ít nhất 50tr. Các bác cứ chờ xem.

Bữa sau em sẽ báo cáo tiếp những trải nghiệm thực tế trên xe em để thảo luận cùng các bác cho xôm...

Tập Lái
15/3/14
5
5
3
Đệch tăng giá rồi bán cho ma à, KIA chứ đâu phải là thứ gì ghê gớm lắm đâu mà đòi tăng giá. Đó là chiêu trong bán hàng thôi, a Hải sẽ nhanh chóng hạ giá khủng khi tăng giá kéo theo doanh số giảm.

ca3
Tập Lái
10/9/14
27
71
13
45
Ghế chỉnh điện như ghế máy bay luôn, còn chỉnh đc cả cục ôm lưng nữa, bác nào vẹo cột mà ngồi K3 vài tháng là khỏi nhé. Còn quả đèn tự động bật khi vào hầm Thủ Thiêm là ko phải xe nào cũng có nha ...

Hạng B2
5/8/12
207
243
43
Bác CA3 ca em K3 quá đi, xe mình xe cỏ mà so với xe Nhật và châu Âu thì sao sale họ bán hàng? Mà ko bán hàng được thì lại vào box KIA chém đó bác. E thấy K3 chỉ quá xứng đáng với tầm tiền của nó tại VN, e ko tiền đi xe Châu Âu hay Mỹ nên em chỉ tự thấy sướng khi đi K3 với số tiền e bỏ ra.

Tập Lái
10/6/14
7
26
13
Em mới lấy K3 tầm 3 tháng, chạy 6k km rồi, em nói thiệt mấy chỗ em không ưng ý như sau:
1. Nội thất không đẹp, không sang, da bọc ghế chán, tap lô cửa không chắc, thấy mỏng mỏng thế nao ấy.
2.Nưoc sơn mỏng, nhìn xe mong manh.
3. Xe đi không đầm như Camry khakha
Chỉ thua em camry, accord... như thế, còn lại mấy em khác thì không em nào đich nổi. Thậm chí như option hơn cam luôn. Nhà e ông xã ổng đi cam nên e so sánh sơ sơ như vậy