22/11/21
4
12
3
34
lol, bài viết nó nhắc định nghĩa thế nào là D, là E dù Mỹ & Châu Âu nó khác cách gọi. Ko phản bác được lại đổi giọng kéo qua chuyện khác? :D tóm lại thánh cùn thà chịu mang tiếng dốt cũng ko chịu thừa nhận Camry hạng D còn Bim 5, Lux A hạng E chứ gì? :D đóng topic được rồi :D
Ông kia chắc chưa thấy 2 con Cam vs Lux đậu kế nhau bao giờ.
Thôi Cam hạng D thì bác cho Lux hạng D+++++++++ đi, chứ ổng nhất quyết ko cho E đâu =))

• Like
Reactions: Vichio
Hạng D
18/3/08
1.566
1.544
113
Thôi Cam hạng D thì bác cho Lux hạng D+++++++++ đi, chứ ổng nhất quyết ko cho E đâu =))
Hồi năm 2000 (chắc nhiều bạn trẻ còn bú bình ) thì dream tàu, wave tàu nhái xe dream wave honda Thái. Đó là xe nhái
Còn con city 100 là liên doanh honda với tụi Hàn (bạn nào google coi hãng nào mình quên rồi) thì vẫn khá hơn đám kia, nhưng chất lượng thua xa Honda dream.
Thời nay vin-féc mua bản quyền máy móc khung gầm Bim 5 đời cũ, rồi đặt hàng OEM bên tàu các linh phụ kiện cần thiết ráp nên con xe, và đặt tên [lux] , thì mặc định nó là dòng cao cấp rồi . Anh em khỏi cãi nhau chi mệt nha

Hạng D
12/4/19
1.668
3.310
118
38
Kiểu anti cùng cực, thà chịu dốt chứ ko chịu thừa nhận người ta ấy bác :D

Hạng D
24/2/20
4.489
7.414
113
37
Phân khúc này chỉ là cuộc chơi của Lux A và camry thôi mấy anh còn lại góp mặt chủ yếu là để chgo hãng đủ dải sản phẩm.

Hit confirmed
Hạng B2
29/6/20
421
561
83
Topic xe của ng ta mà các ông vào tranh cãi quá. Mà e thấy những cuộc tranh cãi đa số liên quan tới xe vinfast nhỉ, vui qua trời :D

Hạng B2
9/9/20
166
2.461
93
44
Các anh cứ xem doanh số bán hàng hàng tháng là biết xe nào ngon, cùng tầm tiền đó xem thực tế dân Việt chọn xe gì mua

Hạng D
25/8/09
1.128
1.113
113
Lux A là hạng A nha mấy anh, em thấy chữ A mà mấy anh cứ nói D với E. (Fun)
Em nghe nhiều người khen Lux A lắm em cũng thích nhưng em ko dám mua đâu. Nếu mua em chọn K5 chứ ko chọn Lux A - cưỡi Lux có j lỡ lời em sợ bị méc công an và mời lên phường ạ.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
3/10/15
9.840
12.109
113
Lux A là hạng A nha mấy anh, em thấy chữ A mà mấy anh cứ nói D với E. Em nói chơi.
Em nghe nhiều người khen Lux A lắm em cũng thích nhưng em ko dám mua đâu. Nếu mua em chọn K5 chứ ko chọn Lux A - em sợ bị méc công an và mời lên phường ạ.
Cũng nói hơi oan cho Vin, thằng xe hư kia là nó chưa làm việc với hãng mà đã vội lu loa lên.
Rồi bằng chứng chưa có mà đi nói xấu người khác nên Vin nó đòi kiện tội bôi nhọ thì có gì sai đâu.
Ngoài ra việc nhà nước mời nó lên phường cũng đã có đâu, nó vẫn phè phỡn kia mà.

• Like
Reactions: singapore12
Hạng F
3/10/15
9.840
12.109
113
Lux A là hạng A nha mấy anh, em thấy chữ A mà mấy anh cứ nói D với E. (Fun)
Em nghe nhiều người khen Lux A lắm em cũng thích nhưng em ko dám mua đâu. Nếu mua em chọn K5 chứ ko chọn Lux A - cưỡi Lux có j lỡ lời em sợ bị méc công an và mời lên phường ạ.
Em cũng muốn mua 1 chiếc A lắm, ngoại thất series 5 thì miễn chê rồi, máy thì hồi lái thử ở cửa hàng Dạ Nam thấy còn nhẹ nhàng hơn cả series 5.
Nói chung xe chuẩn chỉnh.
Có hư hỏng thì kêu hãng hãng làm lại cho mình đàng hoàng đừng để mình tức thì sẽ là tốt, chứ còn xe hỏng thì cũng là thường tình.
Cái mình không ưa nhất của xe Vin là cái giá quá xấu, nên bán A ở 30k đôla tại VN là nên hơn.
Biết anh là con cháu của series 5, nhưng anh ko thể dộng cái giá 60, 70k như series 5 được kỳ lắm.

• Like
Reactions: singapore12
9/7/20
752
1.037
93
28
Lấy đâu ra nguyên con bim?
Mua lại công nghệ rồi sản xuất a nghĩ có chất lượng 100% như Bim ko?
Đơn giản a thử lật cái máy là cái quan trọng nhất xem có chữ bmw nào ko?
Còn xe sang bao gồm rất nhiều yếu tố từ thương hiệu đến vật liệu nội thất. Mà xin lỗi nội thất bim thì còn thua xe bình dân chứ đừng nó đến xe sang
Ơ kìa, vậy sao mấy cái post mấy con xe tàu như Bắc Kinh X7 hoặc mấy con Haval nội thất thì đến Mec E nhiều khi đắm đuối, màn hình dài 2-3 mét đèn nháy tứ tung.

Xong các bác lại vào bảo, ôi xe sang phải nhìn vào khung gầm, hộp số động cơ chứ ai nhìn nội thất.

ơ thế này lại tự vả mình rồi, tiêu chuẩn kép gì giữ hà.