qd confirmed
Hạng B2
31/1/12
407
310
63
em đi xenon gương cầu cho morning cùi của em mà đi ban đem sáng như MEC luôn,
bác chủ chơi luôn đi ,em ưng ý món này đó

Hạng C
15/2/12
545
132
43
Bác chơi như em đi cho nó máu sáng như ban ngày
tự sướng cái

k3 confirmed
Hạng D
28/7/12
1.837
422
113
Độ bi rồi vẫn bị tình trạng hơi nước đọng mặt bên trong đèn, do khi chạy đêm nhiệt độ bên trong cao hơn nhiệt độ bên ngoài làm hơi nước đọng mặt trong đèn.

Tập Lái
8/3/13
29
7
8
Bác ghé Bác Khác Trung tư vấn cho một cặp bixenon mà dùng bảo đảm không hôi hận đâu . Em đi Đalat tthường mà hay đi đêm cho vắng xe 2b nên phải lên bixenon chay thây khác hẳn . Có thể nói độ sáng Cai thiện tăng sáng đến 90% đây . Cám ơn Bác Khác Trung nhe. Hôm nào ghé qua cho em xin cái logo kmfc với ...

Tập Lái
8/3/13
29
7
8
Bị hơi nước Bác lên Khắc Trung làm 1lần là hết ngay ...

TRUNG KIEN nói:
Các bác cho em hỏi tí, từ khi lấy bằng tới giờ chỉ chạy mỗi em morning, mỗi lần đi ban đêm trên quốc lộ ở những đoạn không có đèn đường, em cảm nhận đèn không được sáng, thấy xe đối diện lóa hết cả mắt, không rõ mấy bác thế nào. Vào đường vắng tối thì mới cảm nhận được sáng hơn chút. :mad::mad:
Morning của bác là đời nào thế ạ, nếu là đời 2012 đã có bi sẵn thì chỉ việc lắp bóng vào là sáng ngay, sáng hơn bóng zin 3-4 lần. CÒn nếu là MN 2011 trở về trước thì nếu muốn cải thiện độ sáng thì bác lắp vào nguyên bộ bi xenon luôn là an toàn nhất, MN 2011 trở về trước dùng chóa thường thì ko nên thay bóng zin bằng bóng xenon mà ko có bi, vì như vậy sẽ gây chói mắt cho xe ngược chiều mà ánh sáng không cải thiện là mấy. Vài hình ảnh sau bác xem tham khảo nhé.

Lắp bóng xenon cho Kia Morning 2012, với bóng H7 Philips kết hợp cùng Ballast zin tháo xe do Mitsubishi sản xuất.

Thân!
ngoctuyen85 - 0912340245

KTL
Tập Lái
18/3/13
17
0
0
ngoctuyen85. nói:
Lắp bóng xenon cho Kia Morning 2012, với bóng H7 Philips kết hợp cùng Ballast zin tháo xe do Mitsubishi sản xuất.

Thân!
ngoctuyen85 - 0912340245
Mấy hôm nay chưa đi ban đêm lần nào nên cũng chưa biết ra sao. Để đêm nào đi thử cái, nếu thấy chưa đủ sáng thì bác Tuyến chuẩn bị cho mình cặp bóng xenon nào sáng hơn nữa nhé:confused:, mình sẽ sang bác gắn tiếp:confused:

Hạng D
5/9/09
2.219
464
83
k3 nói:
KM có chế độ đèn Auto hay không ? Nếu có bác đừng bật đèn ở chế độ Auto mà chuyển về cos hay pha. E đi Forte khi để đèn Auto ánh sáng yếu khi chạy đêm, có thể do xe tự động cân bằng tải điện hay sao mà đèn không sáng hết mức.
đèn Forte auto là chỉ tự động mở chế độ demi hay cos/pha (nếu xe để pha sẵn) thôi bác chứ nó k chỉnh auto brightness đâu bác ơi

Hạng B2
6/12/12
368
6
18
30
Cần Thơ Cité
Topic Cũ nhưng chủ đề thì ko cũ
ko chừng cụ Chủ đã lên Bim Merc hay gì rồi

Vote cho xenon thôi, e đang tích lúa =)