Hạng B2
11/6/16
372
424
63
Xác định k độ chế gì hết và đi max 2 người thì múc VAN ok. Nhưng ở VN thì chiếc van này cực khó bán lại. Sale thì cứ hót bla bla gì đó vì bán hàng thôi. Con matit thần thánh giờ vẫn bán tầm trăm chai hơn. Đụng vô con VAN dự bác phải ôm em nó suốt đời. Em vẫn khuyên bác múc con morning 5c.
Không biết bác có đặt mình vào vị trí bác chủ chưa hay cũng chỉ góp ý chung chung. Em thử nghĩ mình là bác chủ thì em thấy vầy: khi em dư tiền cần nâng cấp, em sẽ nâng cấp con sedan, con van này để chạy cho đến khi hư thì thôi. Nó kiểu như một con xe máy cũ kĩ để góc nhà khi nào cần chạy ra ngoài một chút thì mang ra xài thôi. Nhà bác kiểu gì chẳng có một con xe máy như vậy? Ngoài ra giả sử hôm nào đó vợ bác chủ cần đưa mấy đứa nhỏ đi đâu thì đổi xe, bác chủ chạy con van đi làm, xong đâu đó lại về như cũ.

Hạng D
24/7/12
4.193
13.253
113
Không biết bác có đặt mình vào vị trí bác chủ chưa hay cũng chỉ góp ý chung chung. Em thử nghĩ mình là bác chủ thì em thấy vầy: khi em dư tiền cần nâng cấp, em sẽ nâng cấp con sedan, con van này để chạy cho đến khi hư thì thôi. Nó kiểu như một con xe máy cũ kĩ để góc nhà khi nào cần chạy ra ngoài một chút thì mang ra xài thôi. Nhà bác kiểu gì chẳng có một con xe máy như vậy? Ngoài ra giả sử hôm nào đó vợ bác chủ cần đưa mấy đứa nhỏ đi đâu thì đổi xe, bác chủ chạy con van đi làm, xong đâu đó lại về như cũ.
Em đang đặt mình ở vị trí user bác nhé. Con xe máy chạy dù 20 năm cũng phải bán để nâng cấp. Vấn đề bác gặp thử ông bán xe cũ (4B) nào xem bao nhiêu người đủ can đảm thu lại con VAN? Nên em mới nói trừ phi bác chủ ôm lun thì xúc. Còn sau này muốn bán để lên đời, cần tiền...thì cực khó. Tiền của bác ấy mún mua gì thì mua. Em chỉ góp ý. Thanks bác

Hạng B2
27/1/16
228
155
43
68
Em đang đặt mình ở vị trí user bác nhé. Con xe máy chạy dù 20 năm cũng phải bán để nâng cấp. Vấn đề bác gặp thử ông bán xe cũ (4B) nào xem bao nhiêu người đủ can đảm thu lại con VAN? Nên em mới nói trừ phi bác chủ ôm lun thì xúc. Còn sau này muốn bán để lên đời, cần tiền...thì cực khó. Tiền của bác ấy mún mua gì thì mua. Em chỉ góp ý. Thanks bác
Trong bài chia sẽ trên em đã nói rất rõ là xe biển "D" thì nhìn là đã biết xe Van, xe em chưa bao giờ gắng ghế và cũng chưa bao giờ gỡ cái khung sắt ra, zin nguyên bản, chỉ có điều em dán kính đen nên ngoài nhìn vào không thấy rõ (mờ mờ, đưa mắt sát bên mới thấy). Vì em thừa biết nhìn chữ D là Van mà xxx cũng biết rõ hơn nên chả dại gì gắng ghế ngoài ra trên diễn đàn otosaigon trước đây cũng có nhắc rất nhiều về các trường hợp xe Van 02 chỗ này bị xxx đặc biệt chú ý khi lưu thông trên đường.
Còn tùy bác chủ thôi, sự thật thì thường mất lòng, em chỉ tư vấn vậy ở góc độ anh em OS vì chả liên quan gì đến em. Chúc bác có sự lựa chọn tốt nhất cho mình, trên diễn đàn em có nhiều bài viết từ lâu nên có một điều chắc chắn em không phải sale bán xe bác có thể kiểm tra điều đó. Bye bác chủ, rảnh cafe giao lưu OS.

• Like
Reactions: futureneodo
Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Xúc Van đi chợ ok, e có mấy người quen biết cũng đi Van và độ đẽo lên 5 chỗ
Nhưng họ là người "trong ngành", họ bảo e đừng làm thế tiền phạt quá tội
Tốt nhất là mua về ko độ đẽo và để đi chợ.
Còn có nhiều bác tính đường xa thì e có cái ý thế này:
1- bác chủ có 3 con sắp vào ĐH
2- như vậy dăm năm nữa là có cháu nội hay ngoại gì đó
--> e chỉ tính đc tới đó, về sau thì hiểu rồi hí hí

Hạng B2
10/3/16
427
191
43
45
Nếu có nhu cầu chở đồ đi chợ siêu thị dùng nó hơi bị ngon đó bác.

Không lquan, nhưng mà có vẻ bác đi accord giống e hả? Nếu đúng bữa nào rảnh giao lưu cafe với nhau đê..:)
Em hong có đi accord mà có accord. He..he, Bác đừng hiểu lầm. Chiếc của em là accord sport đời 84 lận nên ngại k dám đi

• Like
Reactions: Art_Poly
Hạng B2
19/12/15
125
165
43
Morning Van số tự động phù hợp hơn cho vợ bác, hơn spark duo ko có AT. Morning tổng thể hài hòa thời trang hơn mấy dòng mini cùng hạng. Em chọn thì là em chọn Moring Van AT liền
Đồng ý với bác, nữ với mục đích đi trong thành phố thì không nên mua MT, kế nhà em có chị kia mua chiếc MT chạy dược 1 tuần chở con đi học xong là bán luôn!

• Like
Reactions: xlive
Hạng C
7/4/13
866
625
93
Khổ toàn ông đ éo có tiền, ko có xe, tư vấn ông có tiền

KHổ bác Dê râu dài, bác thuộc bên nào. Nếu không có tiền không được ý kiến à bác. Hài thiệt.

• Like
Reactions: xlive
Hạng C
17/6/16
788
542
93
trunghainastone.com
Xúc Van đi chợ ok, e có mấy người quen biết cũng đi Van và độ đẽo lên 5 chỗ
Nhưng họ là người "trong ngành", họ bảo e đừng làm thế tiền phạt quá tội
Tốt nhất là mua về ko độ đẽo và để đi chợ.
Còn có nhiều bác tính đường xa thì e có cái ý thế này:
1- bác chủ có 3 con sắp vào ĐH
2- như vậy dăm năm nữa là có cháu nội hay ngoại gì đó
--> e chỉ tính đc tới đó, về sau thì hiểu rồi hí hí
Đời cua cua máy, đời cáy cáy đào, hơi đâu mà lo xa thế bác.