Hạng C
14/11/13
790
1.692
113
Em giả sử 1 tình huống thế này, nếu bác k bảo dưỡng định kỳ để thay lọc nhớt, nó dơ, gây tắc đường nhớt, hỏng động cơ thì hãng sao mà bảo hành cho bác đc (cái này là em giả sử nha). Cái lý để nói rằng không bảo dưỡng định kỳ hãng có quyền từ chối bảo hành là như zậy, các hãng khác em cũng thấy có điều khoản này zậy. Ngoài ra còn có các điều khoản khác nữa, như là nếu mình tự ý lắp thêm, tháo bớt gì thì hãng cũng có quyền từ chối bảo hành, thậm chí nếu có sự cố, bảo hiểm cũng sẽ từ chối đề bù luôn á.

• Like
Reactions: tuanpo
Hạng D
5/8/07
1.636
50
48
Cám ơn các cụ đã dành thời gian chia sẻ, sự thật là trước đây em chạy Ford, rồi GM, bảo dưỡng định kỳ cũng có, nhưng không hẳn là đúng y choang như sổ tay hướng dẫn, tuy thế vẫn được bảo hành một vài thứ lặt vặt (vì cũng chưa có sự cố gì ghê gớm). Em trộm nghĩ, nếu có tranh cãi chuyện này cũng là chuyện con gà quả trứng thôi, cái lý luôn thuộc về....người Mèo :3dcuoigif:.....thôi thì lỡ làm chủ xe ở Việt nam thì còn phải trả học phí dài dài.....Em lại ra đi gặp bác Gara Vui nhà em cho nó lành vậy!

• Like
Reactions: tom.lv and dpn