Hạng D
18/10/12
1.211
740
113
Mịa ....cái đầu xe nhái camry 2015 nhập mỹ, đuôi xe xấu hơn bản trước, taplo nhái M6. Các bác nhìn ko ra ah???????
Nếu nhái là bị kiện rồi bác ơi, có thể lấy ý tưởng nhưng làm lại đẹp hơn thi vẫn duyệt,ngoài ra bác có thể nhìn đầu xe Kia forte từ 2008 đến 2012 để coi ai nhái ai nhé

Hạng D
9/2/15
1.164
458
63
40
Sài Gòn
Mịa ....cái đầu xe nhái camry 2015 nhập mỹ, đuôi xe xấu hơn bản trước, taplo nhái M6. Các bác nhìn ko ra ah???????

1 thanh niên không có xe chạy cho hay.
ông này chắc có vấn đề về mắt hay sao ấy, nghĩ sao mà kêu đầu K5 nhái camry mỹ, chả thấy giống gì cả, với lại kiểu đầu này là đặc trưng của K5 từ lúc mới ra mắt phiên bản đầu tiên rồi nhá. Đuôi xe ai cũng khen đẹp, rõ ràng đẹp hơn model 2014, thế mà ông này bảo xấu hơn.
Còn taplo giống kiểu BMW 5 series mà bảo "nhái " Mazda 6 ,kiến thức thức cũng khá "cao siêu" nhỉ

Hạng B2
23/7/15
153
215
43
37
E là e nhìn thấy phần đầu giống camry đến 80%, chỉ khác cái đèn cản trước. Xe đẹp vậy mà ra đường nhìn mỏi mắt ko thấy con K5 nào. Haiza....buồn! Người hiểu biết về xe có kiến thức sâu rộng sao mà hiếm quá

Hạng C
14/3/15
980
1.146
93
37
Ho Chi Minh City, Vietnam
E là e nhìn thấy phần đầu giống camry đến 80%, chỉ khác cái đèn cản trước. Xe đẹp vậy mà ra đường nhìn mỏi mắt ko thấy con K5 nào. Haiza....buồn! Người hiểu biết về xe có kiến thức sâu rộng sao mà hiếm quá

1 ty? la phan khuc rat nhieu su lua chon. Xuong 1 ty? VND de lua chon 1 chiec xe Han Quoc luon la 1 rao can rat lon.

Hạng D
18/10/12
1.211
740
113
- Thành phần mới <50 bài, sốc nổi, chưa bị ném đá lầnnào nên muốn được nổi tiếng. Bác có xem lại các đời trước của KIa không mà bào Kia nhái Toy Cam
1, Kia forte trước 2012

2. Civic trước 2013:

3. K5 trước 2016

Ai nhái ai mời bác cho ý kiến.

Hạng D
5/3/14
2.016
711
113
TPHCM
Khi nào bác lên Optima thì để Forte lại cho em nhoen :)
Em đang có 2 khách nhờ bán forte để đổi xe nè, nếu bác có nhu cầu inbox e thông tin e cập nhật cho bác. Còn khách em phải gả vợ cũ mới cưới vợ mới được bác ơi. hjx

Hạng B1
20/3/12
74
134
33

Mình coi kỹ lại phần đầu, thực sự chẳng thấy giống gì cả, và hỏi 1 lũ bạn sale ô tô, chẳng mem nào nói đầu K5 giống Camry, bạn nên coi kỹ lại và đánh giá 1 lần nữa xem.
K5 trước 2016 vẫn chạy ngoài đường nhé, giống bạn gì nó ở trên là phân khúc tầm 1 tỷ trở lên thì tâm lý người Việt ít chọn Kia, nhưng đời 2016 này đẹp hơn các đời trước, nên mình đoán doanh số sẽ khác.

Trời đất, cái ông này ngu thật hay làm bộ ngu??? 1 cái thiết kế ông phải lấy từ thời điểm nó ra mắt, đằng này ông lấy thời điểm nó dừng SX.
KHÔNG BIẾT ÔNG ĐÃ HIỂU TÔI NÓI GÌ KHÔNG NỮA???

Tất cả các model cùng 1 hãng thường có "cái hồn" giống nhau, mới tạo ra form riêng của từng hãng, K5 là của KIA, Camry là của Toyota,.....chẳng ai nói ai ăn cắp ai, ngoại trừ mấy hãng xe của China thôi.

ps: góp ý comment lịch sự chút, ngoài đời chưa biết người khác là ai và ntn, nhưng ko phải lên đây nói gì thì nói, ko nên nói những từ ngữ đó, về chuyên môn và cách nói, mình thấy bạn sai đó.
Have a great day all!!!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
22/6/08
1.017
789
113
Tào lao.

• Like
Reactions: nguyenlongkt