Hạng B2
20/1/11
386
673
93
Em mua RONDO được 2 tháng. Mọi thứ điều ok, chỉ có duy nhất là hộc lạnh sau yếu quá? Bác nào có bị như thế không?
Cơ bản là do Rondo có 1 dàn lạnh, và chia sẽ hộc lạnh sau, nên để đảm bảo đủ lạnh cho các hàng ghế sau thì chỉ mở 1/2 các cửa gió ở ghế lái và ghế phụ => Đảm bảo hộc lạnh sau gió phù phù.

Lúc đầu tôi cũng thắc mắc giống bạn, nhưng khi thực hiện các trên thì những người ngồi sau đảm bảo lạnh ngắt...

Ngoài ra, bạn có thể mở thêm các quạt gió ở chân người lái và phụ, gió sẽ lồng dưới sàn đến cả hàng ghế thứ 3 (khi không để hành lý chỗ để chân hàng ghế 2 và 3).

Nói chung, RONDO nếu chỉnh các cửa gió hợp lý thì lạnh đều cả xe.

Hạng B1
24/12/11
65
59
18
Cơ bản là do Rondo có 1 dàn lạnh, và chia sẽ hộc lạnh sau, nên để đảm bảo đủ lạnh cho các hàng ghế sau thì chỉ mở 1/2 các cửa gió ở ghế lái và ghế phụ => Đảm bảo hộc lạnh sau gió phù phù.

Lúc đầu tôi cũng thắc mắc giống bạn, nhưng khi thực hiện các trên thì những người ngồi sau đảm bảo lạnh ngắt...

Ngoài ra, bạn có thể mở thêm các quạt gió ở chân người lái và phụ, gió sẽ lồng dưới sàn đến cả hàng ghế thứ 3 (khi không để hành lý chỗ để chân hàng ghế 2 và 3).

Cám ơn bác, hôm qua đi bảo dưỡng 1000 km, các bác kỹ thuật cũng nói như bác và bây giờ khách ngồi sau lạnh ,,,,teo luôn.

Tập Lái
15/5/15
14
12
3
Khi bật chức năng tự động của đèn pha ON thì đèn led chạy ban ngày bị OFF vì chức năng auto áp dụng cho cho cả 2 đèn pha và đèn led chạy ban ngày ( trời tắt nắng là 2 đèn này tự động bật lên ). Mình thích chức năng auto đèn rất tiện lợi, và cũng muốn xài đèn led chạy ban ngày, nhưng muốn xài đèn led chạy ban ngày thì phải tắt chức năng auto này đi. Bạn nào biết có cách nào chỉnh sao cho chức năng auto chỉ áp dụng riêng cho đèn pha ( head lamp ), còn đèn led chạy ban ngày vẫn sáng, không bị ảnh hưởng.

Hạng C
14/8/13
529
303
63

quá tốt ạ. mấy bác cà rem tham khảo luôn nhé, cùng 1 kiểu àk

Hạng C
14/8/13
529
303
63
Em thử ngay các bác ạ. làm đúng như bác Valuebleking thì lạnh lắm. Teo .... chân luôn:3ddaomat:. Cảm ơn sự chia sẽ của mấy bác

Tập Lái
5/10/11
30
4
8
Có bác nào chạy máy dầu chưa? Đi trong phố thế nào