Hạng D
21/3/16
1.014
665
113
Anh khó tính quá!

Em thì thấy em đó đẹp hơn hẳn Eco Sport và đỡ ẻo lã hơn Kona nhiều. Sẽ xem xét nếu giá bán hợp lý. :)
ý kiến bác hợp lý đây. chứ nhiều bác không biết đang chạy xe gì mà cứ xe Hàn là auto chê. em đang không đi xe Hàn nhưng thấy Seltos nó đẹp và hợp lý kiểu như ý kiến của bác nói ở trên.

Hạng F
29/10/14
8.534
11.206
113
Toyota thuộc phân khúc đặc biệt ở VN. Không tin các bác cứ đem RAV-4 so với CX5, CRV, tucson...! Rồi sienna so với sedona. Ls 500h với mấy a chàng s class, bmw series 7. LX 570 thì gần như vô đối! Bởi vậy các bác đừng có đem xe nhà toy vs lexus ra so sánh cho mệt. Ở VN cứ xe nào đắt tiền hơn thì mặc định là xe xịn hơn. Thằng cross này về VN thì chỉ chơi với
HR-V chứ mấy ông KONA , ECO sports tuổi gì...? Nhiều khi cross lên chơi với tucson luôn cũng ko chừng.
cross nó trên Kona, Eco nhưng dưới tucson 1 xíu. Nó ở phân khúc giữa kiểu B+ hoặc C-. Nên đương nhiên KONA , ECO sports ko có tuổi so với nó. Còn với Túc thì cross nó kém hơn 1 xíu nhưng thương hiệu toy nó mạnh hơn, nên giá bán nó chơi với túc là bình thường. Có khi giá nó sẽ hơn túc

Hạng C
3/12/19
723
2.026
93
Đồng nai
cross nó trên Kona, Eco nhưng dưới tucson 1 xíu. Nó ở phân khúc giữa kiểu B+ hoặc C-. Nên đương nhiên KONA , ECO sports ko có tuổi so với nó. Còn với Túc thì cross nó kém hơn 1 xíu nhưng thương hiệu toy nó mạnh hơn, nên giá bán nó chơi với túc là bình thường. Có khi giá nó sẽ hơn túc
Giá hơn Tuc thì nghỉ luôn để giành cho mấy bác yêu nô gô mua. Xe bh con nào cũng sem sem, cứ trang bị+ giá tốt là múc, còn ngáo giá thì nhường các bác thích giá trị cốt nõi :D

Hạng C
22/3/16
973
9.050
93
Kích thước Cross bằng với Tucson, phát triển trên khung gầm hạng C. Công nghệ và option Cross vượt trội. Nhóm xe pk B sao so được.
Giống quảng cáo Toy Rush vậy A, nào là khung gầm etc gì đó so với Expander, nhưng khổ với Rush ai mang đi offroad đâu, quan trọng là giá + không gian + option.

Hạng D
25/9/14
2.735
2.911
113
33
Giống quảng cáo Toy Rush vậy A, nào là khung gầm etc gì đó so với Expander, nhưng khổ với Rush ai mang đi offroad đâu, quan trọng là giá + không gian + option.

Dù là địa hình nào thì cầu sau luôn luôn ổn định hơn cầu trước nha cụ. Chi phí để sx xe cầu sau cũng cao hơn.
Nếu mấy lời đồn về công nghệ, option và giá của Cross hiện nay là đúng thì Cross quá ok nha cụ.

Hạng D
4/2/08
4.568
6.436
113
TPHCM
mấy bác máu quá.. thôi chờ ngày mai ra mắt coi sao rồi chém cũng được. em thì thấy anh THACO cần phải như vậy, phải nâng cấp dàn KIA của mình mới cạnh tranh được, ai đời nhìn toàn mẫu năm xưa mà cứ bán hoài

• Like
Reactions: tktung
Tập Lái
21/1/20
31
22
8
38
Trừ khi là dân mê xe Hàn, còn tôi nói thật nhìn con Kia Seltos này nó chắp vá và xấu ình như mấy con xe của Ấn Độ vậy.
Mình thấy Seltos đẹp, nam tính, mà sao nhiều bác chưa gì đã chê dữ quá, tùy khẩu vị mỗi người. Chưa gì đã quy chụp là "trừ dân mê xe Hàn" thì còn nói chuyện gì nữa. Bản thân mình thấy nó hài hòa, chứ có chắp vá chỗ nào đâu?

Quan trọng là giá như thế nào, lúc đó mới cân đong đo đếm, chứ nếu chỉ vì đẹp mà mua thì chắc chỉ mua xe Mẹc, Audi, BMW rồi.

Mà bác @trungtotbung có con xe nào ko đã, post lên thử anh em bình luận xem đẹp xấu.

Hạng B2
14/12/15
279
296
63
Mình thấy Seltos đẹp, nam tính, mà sao nhiều bác chưa gì đã chê dữ quá, tùy khẩu vị mỗi người. Chưa gì đã quy chụp là "trừ dân mê xe Hàn" thì còn nói chuyện gì nữa. Bản thân mình thấy nó hài hòa, chứ có chắp vá chỗ nào đâu?

Quan trọng là giá như thế nào, lúc đó mới cân đong đo đếm, chứ nếu chỉ vì đẹp mà mua thì chắc chỉ mua xe Mẹc, Audi, BMW rồi.

Mà bác @trungtotbung có con xe nào ko đã, post lên thử anh em bình luận xem đẹp xấu.

Lướt comment nãy giờ thấy ai khen Toy, ảnh bấm like, ai khen Seltos ảnh thả haha là hiểu hàng rồi.

Mạnh dạn dự đoán ảnh đang đi xe có logo giá trị cốt lõi!