Tập Lái
27/10/10
3
0
1
Hello ae,

Năm mới chúc ae vạn sự như ý!!!
Gia đình có con Sorento 2011 rất ít đi odo hiện chỉ 15k km, nay đi thường xuyên hơn (và đi xa) thì ae tư vấn giúp mình xem giờ nên đem xe bảo dưỡng ở hãng hay là đem ra garage ô tô bên ngoài, option nào tốt nhất ae cho xin lời khuyên.

Và hiện tại cái dvd theo xe bị hư nên mỗi lần bật âm thanh thì bị rè (giống như là âm thanh audio khi mình cắm nhầm cổng), xin ae tư vấn cách khắc phục hoặc garage nào xử lý vấn đề này.
Mình ở SG, Q7.

Thx ae
KIA Sorento 2011 Bảo dưỡng xe cũ ở đâu?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng B2
20/12/19
245
198
43
44
Hello ae,

Gia đình có con Sorento 2011 rất ít đi odo hiện chỉ 15k km, nay đi thường xuyên hơn (và đi xa) thì ae tư vấn giúp mình xem giờ nên đem xe bảo dưỡng ở hãng hay là đem ra garage ô tô bên ngoài, option nào tốt nhất ae cho xin lời khuyên.
Và hiện tại cái dvd theo xe bị hư nên mỗi lần bật âm thanh thì bị rè (giống như là âm thanh audio khi mình cắm nhầm cổng), xin ae tư vấn cách khắc phục hoặc garage nào xử lý vấn đề này.
Mình ở SG, Q7.

Thx ae
2011 thì bác nên vào hãng kiểm tra, thay thế tổng thể một lượt. DVD bỏ đi để nâng cấp con màn Android kèm cam 360 :D

Hạng C
24/4/17
609
4.527
93
Xe 10 năm đi 15k, bình quân 1 năm đi 1.500km. Công nhận a thớt giữ xe kỹ thật.

Hạng C
30/7/16
521
778
93
Quận 8, HCMC
Lần đầu thì vào hãng để kiểm tra tổng thể OK hơn.

Xe mình cũng đời 2011, muốn thay phuộc sau nhưng không biết mua ở đâu dù cũng đã tìm kiếm nhiều. Bác nào biết thì tư vấn giúp, thanks.

• Like
Reactions: Sontp
Hạng B2
20/12/19
245
198
43
44

Xe mình cũng đời 2011, muốn thay phuộc sau nhưng không biết mua ở đâu dù cũng đã tìm kiếm nhiều. Bác nào biết thì tư vấn giúp, thanks.
Hãng hoặc tìm phuộc Tein, Bilstein

• Like
Reactions: Hungthan05
Hạng B1
18/5/16
52
19
8
45

Bác thử tham khảo garage Hoàng Huy kênh 19/5 q. Tân Phú

• Like
Reactions: Hungthan05
Hạng D
8/5/16
1.253
837
113
Hello ae,

Mình ở SG, Q7.

Thx ae
View attachment 2683960*Ảnh minh họa
DVD thì bác thay cái mới đi, làm cái đầu Android chẳng hạn :D
Bảo dưỡng Q7 thì nhiều gara mà bác, cứ lên hội Sorento trên fb là ra :D