CKG confirmed
Hạng B2
18/12/19
367
269
63
43
Nếu khung gầm rời thì nó lại cao lênh khênh như fortuner, everest, pajerosport. Mà khi đã cao thì nó lại mất đi vẻ đẹp hiện tại
Không phải vì lênh khênh bác ạ, mà vì hãng nó không tối ưu cấu hình được nên chưa nhảy vào. Không nó chả làm bán tải lâu rồi :D

Hạng D
25/10/07
1.314
6.155
113
Đẹp. Nhưng chất lượng lắp ráp nha anh Hải thì em sợ nhất trong các Nhà ở VN.

• Like
Reactions: cuongln
Hạng B2
29/5/17
209
700
93
mình 1m72 thử ngồi hàng 3, fai nói là ấn tượng, rất thoải mái.
Hàng 3 rất thoải mái chắc a nói sedona. Con sò này hàng 3 ngồi 2 đầu gối chạm ngực nhé
Kia Sorento 2021 bắt đầu về đại lý, sớm đến tay khách mua xe dịp cuối năm

Hạng C
13/3/15
944
18.299
93
Kia chưa đủ trình làm chasis rời bác ạ
Khung gầm Unibody mới là loại khung gầm tiên tiến, công nghệ cao, an toàn cao, hầu như tất cả xe SUV hạng sang đều sử dụng Unibody, còn khung gầm rời chẳng qua là khung gầm xe tải, bán tải chuyển sang, là loại khung gầm xưa nhất của xe ô tô, bọn xứ Việt bây giờ cứ tưởng khung gầm rời là cái gì đó ghê gớm lắm, hài VCL :D:D

Hàng 3 rất thoải mái chắc a nói sedona. Con sò này hàng 3 ngồi 2 đầu gối chạm ngực nhé
View attachment 2358349
đây gọi là đầu gối chạm ngực hả ???? :eek:
Kia Sorento 2021 bắt đầu về đại lý, sớm đến tay khách mua xe dịp cuối năm

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Khung gầm Unibody mới là loại khung gầm tiên tiến, công nghệ cao, an toàn cao, hầu như tất cả xe SUV hạng sang đều sử dụng Unibody, còn khung gầm rời chẳng qua là khung gầm xe tải, bán tải chuyển sang, là loại khung gầm xưa nhất của xe ô tô, bọn xứ Việt bây giờ cứ tưởng khung gầm rời là cái gì đó ghê gớm lắm, hài VCL :D:D
Chà, bác nói vậy là lại khơi mào chiến tranh "khung gầm rời" vs "khung gầm liền khối" rồi.
Thật ra mỗi loại đều có cái hay cái dở của riêng nó, tuỳ vào nhu cầu sử dụng mà ưu tiên chọn cái nào thôi bác.
Công nghệ tiên tiến thì dù cho Unibody phát triển thì body-on-frame cũng vẫn được cải tiến đấy thôi.
Bằng chứng là doanh số bán tải ở Mĩ vẫn nườm nượp, tóm lại là 49 vs 50 thôi bác.

• Like
Reactions: singapore12