Hạng C
28/6/15
670
940
93
2 đời bên đó bằng 1 đời ở VN. Dự là 10 năm nữa, người ta lên thế hệ 6 thì thế hệ 4 này mới về được VN. Bảo sao cùng là xe Hàn Quốc bán ở VN, mà Hyundai lại thành công hơn Kia nhiều vậy, do Thaco chậm đổi mới hơn so với TC Motor rất nhiều.
Đang làm Mazda vs Peugeot ngon, giờ mang con Sorento đẹp như thế này hay thế trước đó về thì CX-5 hay CX-8, 3008 vs 5008 bán cho ai. Không phải Thaco ko thấy mà là ko muốn.
KIA giờ mà làm riêng như TC Motors thì may ra anh em mới có xe ngon mà đi.

• Like
Reactions: tolovitxp
Tập Lái
3/1/20
21
16
3
28
May móc giờ tới giới hạn hiệu suất động cơ đốt trong rồi (sinh công hiệu quả vùng 40%).

Hộp số 8 cấp là tối ưu. Nhiều nữa cũng là thừa.

Xe giờ cũng nhiêu sắt, thép, nhựa, da,...Vấn đề là thiết kế cho đẹp.
Đôi khi vận mệnh 1 hãng xe phụ thuộc vào 1 team 5-10 anh design.
Rõ hơn là Peugeot lột xác với 3008,5008,....Nhờ vậy mà VN bán chạy gấp 10 lần năm 2018 so 2017.

Không rõ KIA đợt này thay team design phương nào mà có vẻ mát tay. Thấy hơn xe Nhật rồi, bọn Đức xem chừng :D
chắc thuê mấy tay design trẻ của audi, bim về, chứ ko như mấy ông Nhật, chắc toàn các cụ 5x, 6x design nên mãi vẫn "bền dáng"

• Like
Reactions: tolovitxp
Hạng C
5/2/05
897
2.337
93
Mỗi người mỗi góc nhìn, mỗi cảm nhận và đánh giá khác nhau mà bác :)
Đúng là các thông số kỹ thuật về động cơ thì chưa có. Nhưng em nó đã lột xác hoàn toàn từ ngoại thất đến nội thất với hình thức quá đẹp. Chỉ vậy thôi cũng khối xe, khối hãng chưa làm được. Vậy phải động viên em nó chứ bác :)

Con Sorento all new này quá đẹp, làm rung động cả thế giới. Dân xứ Vịt này chỉ biết đứng mà thèm. Có mà chúng ta động viên lẫn nhau, chứ con Sò này cần gì các bác phải động viên.

• Haha
Reactions: quyet_tam
Hạng C
5/2/05
897
2.337
93
Bán CX-5 hoặc CX-8 đc rồi đem về đá với hai con này chan chát thì lại mệt

CX5 của anh Hải bị CRV đá vỡ mồm. Santa Fe đè bẹp CX8. Nếu anh Hải ko mang con Sò mới này về thì chắc Thaco lâm nguy.

Thà mình tự tay bóp ngọc hành của mình còn hơn để thằng khác bóp.