hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Hôm đó mình không đảo bánh, nên cân xong đi vẫn rung tay lái. Mình vô Kia BT cân, họ đảo bánh luôn ra chạy tốt. Giờ cứ 8k là mình đảo bánh + cân bằng động bác!

Không hợp lý lắm vì rung tay lái liên quan vụ cân bằng động, đảo bánh thì liên quan góc đặt và vấn đề xỉa lái!

• Like
Reactions: vienchau
hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Sorento dáng đẹp, bệ vệ, nhưng có hai cái dở là uống xăng như tây uống bia và phuộc nhún quá cứng. Mình đi M6 2005 khi chuyển sang Sò thì có cảm giác như từ ngủ giường nệm đổi qua ngủ chiếu trúc, chạy đường xấu nó tưng muốn long óc.

So với các con nặng ~1.7 tấn và máy 2.4 khác (vd:Cap) thì Sò ăn uống bình thường, thậm chí ít hơn tí. So với thánh 2.7 thì "thua" xa về tửu lượng luôn!

Hạng D
9/1/07
2.084
2.127
113
Hồ Chí Minh - Trà Vinh
Sorento dáng đẹp, bệ vệ, nhưng có hai cái dở là uống xăng như tây uống bia và phuộc nhún quá cứng. Mình đi M6 2005 khi chuyển sang Sò thì có cảm giác như từ ngủ giường nệm đổi qua ngủ chiếu trúc, chạy đường xấu nó tưng muốn long óc.

Sò bị dằn xóc chắc lúc đó Bác đi mẫu củ, từ 2014 anh Hải đổi phuộc khác mềm hơn, êm hơn nhưng do đó có cái dỡ là xệ đít khi full tải.

• Like
Reactions: me^xehoi
Hạng D
30/11/10
3.965
56.114
113
Cân tổng cộng 3 lần, đều sử dụng bàn cân điện tử, 2 lần đầu không đảo bánh, lần thứ 3 có đảo bánh bác.
Khả năng cao là lần đầu cân sai, chưa chuẩn, lần sau Kia BT cân lại & chuẩn nên hết rung đó bác!

• Like
Hạng B2
13/3/11
251
7.806
93
Anh nói chắc đúng, vì Sò của mình cuối 12, đầu 13, chở full còn đỡ, đi một mình mới thấy cảnh. Sau ba năm mình cho ẻm ra đi, giờ cưới Santa máy dầu full options mới biết mình gặp đúng người trong mộng :).

• Like
hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Em Sò có cái dở nữa kể ra luôn: viền nhựa sần xung quanh xe mau xuống cấp, chạy mới 2 niên là nó đã bạc thếch, nhìn tức éo chịu được, mình lâu lâu cứ phải lấy nhớt cũ thoa lên cho nó đen coi cho được:mad:, thoa riết mỏi tay quá mình chơi sơn xịt flatblack lên luôn.

Không chỉ nhựa sần bên ngoài mà nhựa đen nội thất (taplo, bệ cửa sổ) cũng rất mau cũ. Em mua hồi tháng 8/2016, đến tháng 11 đã thấy kém nên "nhuộm đen" cả nhựa nội lẫn ngoại thất bằng chai 3M hay Liqui gì đó. Đến nay bên trong vẫn còn đẹp nhưng bên ngoài lại tệ trở lại rồi. Xem như chỉ được 3-4 tháng. Chắc bữa nào sắp xếp rửa xe rồi nhuộm bên ngoài lần nữa vậy.

Hạng D
9/1/07
2.084
2.127
113
Hồ Chí Minh - Trà Vinh
Anh nói chắc đúng, vì Sò của mình cuối 12, đầu 13, chở full còn đỡ, đi một mình mới thấy cảnh. Sau ba năm mình cho ẻm ra đi, giờ cưới Santa máy dầu full options mới biết mình gặp đúng người trong mộng :).

Santa Fe so với Sò 7-10 ko Bác

Hạng D
9/1/07
2.084
2.127
113
Hồ Chí Minh - Trà Vinh
Không chỉ nhựa sần bên ngoài mà nhựa đen nội thất (taplo, bệ cửa sổ) cũng rất mau cũ. Em mua hồi tháng 8/2016, đến tháng 11 đã thấy kém nên "nhuộm đen" cả nhựa nội lẫn ngoại thất bằng chai 3M hay Liqui gì đó. Đến nay bên trong vẫn còn đẹp nhưng bên ngoài lại tệ trở lại rồi. Xem như chỉ được 3-4 tháng. Chắc bữa nào sắp xếp rửa xe rồi nhuộm bên ngoài lần nữa vậy.

Đồ nhựa tệ vậy ah, còn cảm giác lái thế nào Bác?