Hạng B2
17/5/12
194
49
28
Thánh vào rum KÌA, chém gió coi chừng bị quánh
Làm gì mà ghê vậy Bác? em đang chạy for dầu, mức tiêu hao nhiên liệu có sao nói thế, vì chưa chạy sò nên em mới hỏi, sao là chém gió? làm gì ai mà bị quánh????

Hạng B2
17/5/12
194
49
28
em ko đi phò dầu ko so sánh, sò thì em đi đường trường 7 - 7,5L kiểu cà chớn còn 6,5 - 7 chạy đều ga. Sướng thì mỗi em mỗi vẻ, tuỳ nhu cầu của từng bác. Mà lên cao tốc em test thử với nhiều em phò G. Nếu có trớn thì ok, còn không thì sò dẫn từ đầu đến cuối. Sò lên 160 km/h mới cảm giác lên chậm lại, còn ở dải tư 20 - 160km/h thì phải nói quá ổn định.
Em cũng đang tính đổi Sò chạy, đang nghiên cứu bản dầu cho tiết kiệm, nhưng nghe nói là tốc độ <60km máy hơi sượng đúng không ạ?

Hạng C
30/5/10
599
433
63
Bienhoa
Chinh xac bac ah, chi can di du tai 5 nguoi lon va 2 dua con nit thi cung da xe roi, ong anh dang chay chiec nay. Ko rieng gi sorento, ngay ca santefe cung vay ah
Santafe cũng thấy ca ngợi nhiều , chả biết thế nào mình Hay chạy ST máy dầu của chú bạn thấy ồn quá .

Hạng D
31/5/14
3.461
4.290
113
Em cũng đang tính đổi Sò chạy, đang nghiên cứu bản dầu cho tiết kiệm, nhưng nghe nói là tốc độ <60km máy hơi sượng đúng không ạ?

máy CRDi ko có sượng đâu bác, bác kê chân nhẹ là lên. Hơi sượng có thể do chân ga của sò khá nặng, bác nào ko quen. Em đôi lúc cũng bị vậy, chạy portage chân gas nhẹ qua lại sò chân ga nặng phải chạy tầm 5 phút mới lấy lại cảm giác.
Bị 1 cái nhược điểm là lâu lâu máu ép ga từ 0-60km/h nhanh, xe sẽ có cảm giác không được ổn định, chắc do cầu trước nó vậy. Nhưng qua mức này và em test cao nhất là 160km/h thì xe im ru, và chắc. Xe được bề hông to nên ôm cua cũng rất chắc chắn. Đi đèo chặt sướng

• Like
Reactions: doantbaokia