Hạng B2
3/5/07
202
23
18
Việt Nam
hoangvualpha nói:
sao bácc còn định kiến với xe Hàn thế nhở. Đồng ý với bác là xe Hàn còn thua xe một tí xíu về đẳng cấp nhưng khoảng cách này hiện nay là không lớn. Huyndai va Kia vừa đạt được nhiều giải thưởng xe oto lớn tại Mỹ và Đức, bác vào trang chủ của diễn dàn mà xem trong đó đặc biệt là chứng nhận 5 sao về độ an toàn của Cơ quan an toàn giao thông của Mỹ va Giải " best of best" của tạp chí gì đó không nhớ tên;) nổi tiến của Đức mà trong đó có em sorento này đó trong khi Toyota thì lặng mất tăm chả thấy mặt mũi đâu :D
Đồng ý hoàn toàn với bác!
Người Việt Nam mình là thế, xe Hàn quôc dù tốt hơn, hoặc đẹp hơn xe Nhật nhưng vẫn nghĩ xe Nhật sang hơn, kể cả là cái xe Nhật đã đi hơn 10 năm rùi thì... vẫn hơn xe Hàn mới. Lạ thế!

Hạng B2
4/11/09
191
1
18
toanthangcs nói:
hoangvualpha nói:
sao bácc còn định kiến với xe Hàn thế nhở. Đồng ý với bác là xe Hàn còn thua xe một tí xíu về đẳng cấp nhưng khoảng cách này hiện nay là không lớn. Huyndai va Kia vừa đạt được nhiều giải thưởng xe oto lớn tại Mỹ và Đức, bác vào trang chủ của diễn dàn mà xem trong đó đặc biệt là chứng nhận 5 sao về độ an toàn của Cơ quan an toàn giao thông của Mỹ va Giải " best of best" của tạp chí gì đó không nhớ tên;) nổi tiến của Đức mà trong đó có em sorento này đó trong khi Toyota thì lặng mất tăm chả thấy mặt mũi đâu :D
Đồng ý hoàn toàn với bác!
Người Việt Nam mình là thế, xe Hàn quôc dù tốt hơn, hoặc đẹp hơn xe Nhật nhưng vẫn nghĩ xe Nhật sang hơn, kể cả là cái xe Nhật đã đi hơn 10 năm rùi thì... vẫn hơn xe Hàn mới. Lạ thế!
Đó quan điểm sử dụng thôi
Mình thì đánh giá Xe Hàn có rất nhiều Ưu điểm và tiện ích

Hạng B2
23/6/11
177
769
93
Thoi roi xong ! E doc cau nay xong cung xanh mat luon heheheheheeheh
. Du tinh thang 08 nay gom du thoc ruoc em Carens AT ve lam dau, ma sao gio tu nhien u tim wa dzay, hayza

em ko bo dau duoc cac bac a.

Tập Lái
3/7/11
14
0
0
33
ey ey bác đừng vì câu nói đó mà thay đổi chứ em đang cay ông đó lắm đây, em là em thấy Caren cũng đc ấy chứ dáng đẹp hơn Inn nhiều, bác cứ hỏi các bác ở đây đảm bảo k lầm.k thì bác xem thử con Nissan Grand Livina nhưng em này có 1 giàn lạnh thôi

Hạng B2
23/6/11
177
769
93
Chi hoi u chim ti thoi bac a! Chu voi 7 cho, it thoc, ma lai thic mui xe moi va phai chay truoc cai ngay 1/09 thi no la nhat r bac o, e da "ngam" va "cuu" may thang nay cac loai rui chi thay moi CA REM la co the an ngay duoc thoi.
Oi luat thue no bat minh phai

Hạng B2
22/4/05
348
26
28
viquach nói:
chiều có bác đi Carens ghé nhà chơi papa hỏi xe hàn thế nào anh, con carens ( EX MT ) thế nào? bác ý phán mà mình xanh mặt. "thôi anh đừng mua xe Hàn chiếc Carens nhà em yếu mà ồn lắm anh àh." nghe câu đó đủ hiểu "khỏi có sorento sportage j hết nghen con."

Haiz, con Vios/Innova/ FT G cũng yếu cũng ồn, civic cũng ồn kinh, mà đâu có ai từ đó suy ra xe Nhật (altis, camry, ...) cũng yếu cũng ồn đâu. Đã có thành kiến thế thì chúc bác viquach sớm rước FT cho vui cửa vui nhà.

Last edited by a moderator:
Hạng D
23/5/11
1.016
263
83
Ái chà, bác cho xin biển số ông bạn papa bác đi, để a e đi Carens ném đá cho ổng chít.

Hạng D
23/5/11
1.016
263
83
bác cứ tự tin rước em nó đi, CR là ổn lắm, tôi bảo đảm cách âm và dàn vỏ tốt hơn Inn rất nhiều,do em nó sử dụng vỏ bản rộng hơn Inn , ưu điểm là xe rất đầm nhưng nhược điểm là do ma sát lớn nên ồn la đương nhiên thôi, có đủ thóc bác thay vỏ Mêchlin la hết liền