Hạng B2
23/12/12
249
176
43
Có lộn không ta? cách đây 3 năm con sò xăng full mình lấy là 1050 không lẽ 3 năm giảm có 26tr sao???

Đúng rồi đó bác. Cứ thấy quảng cáo là giảm tận đáy nhưng thực chất là chẳng giảm bao nhiêu... :)

Tập Lái
6/12/17
1
0
1
47
Xe mình cũng thế, cụ tý vào cắn dây điện tùm lum, bực nhất là mùi khai nước đái chuột, nó sốc lên tới óc, sau khi nghiên cứu đủ cách nhưng không hết, em quyết đinh cách này thấy hiệu quả, lâu lâu lụm vài chú và xe không còn hiện tượng các vị khách không mời mà đến nữa: bác mua keo dính chuột để dưới gầm ( 2 miếng nhớ kèm thêm mồi) mỗi ngày nhớ kt là được. Chúc bác mau hết đau đầu
Hôm trước nhà vơ hai cũng bị cu tí viếng thăm, nó chui vào xe, máy giặt mùi hôi tởm, đặt bẫy bắt được 02 con thôi, nó khôn lắm không vào nữa, bẩy keo cũng được 1 chú thôi, xịt ớt, tinh dầu bạc hà thì nó chạy tới chạy lui tức gần chết, đau đầu không chịu nổi, cuối cùng nhờ người ta mách, đặt thuốc Racumin của bayer (cửa hàng thú y có bán) trên đường đi của chuột, luộm được 9 chú, thuốc này chuột đi ngang qua dính phải ra ngoài sáng chết không à, tiệt giống anh tí nhà mình rồi. Chia sẻ các anh chị tham khảo. Chúc vui
search

Attachments

Hạng D
27/7/15
1.192
2.244
113
Hôm trước nhà vơ hai cũng bị cu tí viếng thăm, nó chui vào xe, máy giặt mùi hôi tởm, đặt bẫy bắt được 02 con thôi, nó khôn lắm không vào nữa, bẩy keo cũng được 1 chú thôi, xịt ớt, tinh dầu bạc hà thì nó chạy tới chạy lui tức gần chết, đau đầu không chịu nổi, cuối cùng nhờ người ta mách, đặt thuốc Racumin của bayer (cửa hàng thú y có bán) trên đường đi của chuột, luộm được 9 chú, thuốc này chuột đi ngang qua dính phải ra ngoài sáng chết không à, tiệt giống anh tí nhà mình rồi. Chia sẻ các anh chị tham khảo. Chúc vui
search
E chơi loại này quanh năm,cứ vài tháng quên thì lại có chuột,chỉ có làm gara hoặc khung bảo vệ mới chấm dứt hoàn toàn được

Hạng C
29/2/08
595
118
43
Chào các bác,
Xe Kia New Sorento - DATH (Trường Hải 2016) của em đi được 52k sau 1,5 năm sử dụng. Hiện có trang bị lọc gió K&N, Fitch 300, Racechip máy, Racechip chân ga.
Nói chung chạy rất ổn, tuy nhiên gần đây bị tình trạng đạp ga không ăn (đang chạy mất ga), vòng tua máy khoảng 1.100, đạp ga như đạp gió không có phản hồi gì, số có vẻ không vô được mà chạy chậm lịm dần. Nhiều khi phải tắt máy, đề lại mới chạy được.
Tháo Racechip máy và Racechip chân ga, vệ sinh lọc gió xong tình trạng vẫn vậy.
Vô hãng Kia-NVT kiểm tra không ra lỗi, thay lọc dầu để loại trừ. Hiện vẫn bị.
Xin hỏi các bác biết bệnh chỉ giùm, cảm ơn nhiều!

Tập Lái
18/11/17
30
10
8
51
Có lộn không ta? cách đây 3 năm con sò xăng full mình lấy là 1050 không lẽ 3 năm giảm có 26tr sao???
thật đó bác... mình mới ký hợp đồng, thanh toán 10% nó lại giảm thêm 10 chai... nhưng không giảm cho mình, vì ký trước khi có quyết định giảm... cũng mai nhân viên sale cũng biết điều... tặng thêm vài món đồ.

Hạng B1
4/8/08
82
13
8
Chào các bác,
Xe Kia New Sorento - DATH (Trường Hải 2016) của em đi được 52k sau 1,5 năm sử dụng. Hiện có trang bị lọc gió K&N, Fitch 300, Racechip máy, Racechip chân ga.
Nói chung chạy rất ổn, tuy nhiên gần đây bị tình trạng đạp ga không ăn (đang chạy mất ga), vòng tua máy khoảng 1.100, đạp ga như đạp gió không có phản hồi gì, số có vẻ không vô được mà chạy chậm lịm dần. Nhiều khi phải tắt máy, đề lại mới chạy được.
Tháo Racechip máy và Racechip chân ga, vệ sinh lọc gió xong tình trạng vẫn vậy.
Vô hãng Kia-NVT kiểm tra không ra lỗi, thay lọc dầu để loại trừ. Hiện vẫn bị.
Xin hỏi các bác biết bệnh chỉ giùm, cảm ơn nhiều!
Cậu thử kiểm tra cái cảm biến MAF phía trước bầu lọc gió xem; cái này vài năm là kém nhưng chưa chết hẳn, dẫn đến tình trạng hụt ga. Thử vệ sinh lại nếu chưa đỡ thì thay; 1 cái MAF cỡ khoảng hơn 2 triệu!

Hạng D
14/8/15
1.568
23.687
113
E chơi loại này quanh năm,cứ vài tháng quên thì lại có chuột,chỉ có làm gara hoặc khung bảo vệ mới chấm dứt hoàn toàn được
Hôm nọ anh giới thiệu kích bình dự phòng loại nào tốt mà giờ mình lười lội page kiếm, vậy phiền anh có thể giúp cho mình xin lại link mua. Thanks anh!

Hạng C
29/2/08
595
118
43
Cậu thử kiểm tra cái cảm biến MAF phía trước bầu lọc gió xem; cái này vài năm là kém nhưng chưa chết hẳn, dẫn đến tình trạng hụt ga. Thử vệ sinh lại nếu chưa đỡ thì thay; 1 cái MAF cỡ khoảng hơn 2 triệu!
Cảm ơn bác nhiều!

Hạng D
27/7/15
1.192
2.244
113
Hôm nọ anh giới thiệu kích bình dự phòng loại nào tốt mà giờ mình lười lội page kiếm, vậy phiền anh có thể giúp cho mình xin lại link mua. Thanks anh!
E chỉ giới thiệu cái Check Ắc quy,Với sạc ắc quy..Còn cái kích hình như bác Tieusieu90 giới thiệu hay sao ấy..Bác search bác tieusieu90 hỏi thử

• Like
Reactions: anhhai.