Hạng D
16/10/11
1.728
9.354
113
Sau 4 năm chạy, tình hình máy dầu thế nào bác? Hôm lái thử mình có nghe như âm thanh như tiếng tay dên máy đang hoạt động, nghe rào rào rào theo khu kỳ vòng xoay khi mình mớm ga từ 40 lên chừng 50-60. Bx ngồi cạnh cũng nghe như mình tả, chỉ có bạn kỹ thuật đi chung nói kg nghe gì :D
Mình thấy bản dầu tiết kiệm nhiên liệu nên quan tâm, bx thì lại sợ ồn sau 2-3 năm sử dụng & hôi nhà (khi xe vào đậu trong nhà)
Hôm nào bác rãnh ghé mình cafe cho bác nghía con máy dầu đi 4 năm của mình thì biết

Như vậy là sau bao nhiêu ngày căng óc suy nghĩ, mò mẫm lục sục trong thớt KIA đọc hết các trang liên quan về KIA và cuối cùng là vượt qua được rào cản dị nghị, nghi ngờ về chất lượng lắp ráp của Thaco, e đã quyết định chọn Kia Sorento và hôm nay với niềm vui khó tả, xin được khoe với các bác e nó đây ạ :
Kia SEDONA Giao lưu tham khảo

Hạng B1
26/2/15
89
65
18
Ho Chi Minh City, Vietnam
Chào các bác, lâu quá em không có dịp ghé forum, có bác nào bị đầu DVD New Sorento 2016 giống em kg ah, giờ nghe nhạc mp3 lâu lâu nghe tiếng như cassette tua băng "rẹt rẹt", các bác chỉ dùm chuyên gia sửa bệnh này giúp em ah, đa tạ các bác.
Cái này thường là lỗi khi nhận được down về từ youtube và chuyển định dạng. Lúc rẹt tẹt là khú mà youtube chèn quảng cáo ạ. Em để ý thấy thế. Chứ nhạc ko down kiểu đó ko bị

Hạng B1
26/2/15
89
65
18
Ho Chi Minh City, Vietnam
Chào các AE,

Cho mình xin hỏi Sorento có tình trạng qua đường dằn, băng ghế 2 (kg tải) kêu tiếng lạch sạch :
- Băng ghế 2:Bị rung và giao động ngang khi kg ai ngồi.
- Tạo tiếng kêu : của vật liệu mềm, kg phải tiếng kim loại
Có thể bị cạ viền nỉ giữa 1 ghế và 2 ghế (của băng ghế 2) .

So GATH (2017, 5000km) : Đã vào Hãng 2 lần (500km và 5000km) , đã kiểm tra siết ốt sàn, lông đền nhựa, ..., và băng ghế 2 giải phẩu 2 lần nhưng vẫn như cũ.

Anh Em nào có hiện tượng tương tự, cho mình học hỏi.
Cảm ơn rất nhiều,
Bác xem lại vị tri chốt an toàn. Nó kêu khi va chạm với thành nhựa của xe gần tựa lưng. Vì ko tải nên dây ko đực sử dụng, va chạm với nhựa nội thất tạo ra. Em bị và tím ra đúng nguyên ngân, chỉnh khỏi vi trí đấy là êm