Hạng B2
6/2/17
398
1.458
113
xe em bị sáng đèn túi khí mang vô hãng kêu phải để xe lại 1-2 ngày để kiểm tra .Mà xe thì cần đi lại ko có như bị chặt chân.Các bác cho e hỏi có garage nào chuyên trị Sorento và lỗi sáng đèn túi khí cho e ghé qua với.

Hạng B2
19/12/14
227
132
43
Mấy bác cho khunglong hỏi xe sorento chạy hơn 25000km giờ nên thay vỏ michelin hay vỏ continental

Hạng B1
3/11/15
88
119
33
36
các bac cho em hỏi xe em bị ông nào chơi ác cạy mất cái nắp ở vòi rửa đèn pha. vào hãng họ báo phải thay luôn cái vòi phun mặc dù không bị gãy, tổng cộng hết 1trieu600 :(:(. Các bác có biết gara nào uy tín sữa chữa rẻ không giơi thieu cho em với. em cám ơn.
KIA Sorento - Giao lưu, chia sẻ!

• Like
Reactions: nggphong
Hạng B2
3/7/15
254
240
43
54
Xe mình đi được 28.000 km. Nay phát hiện mép trong lốp sau bên tài (khoảng 5 cm từ mép lốp trở vào như vạch trong hình ) bị mòn hơn rất nhiều so với phần còn lại. Mình mang xe vào trạm bảo dưỡng kia họ đo góc camber 4 bánh,và độ chụm 2 bánh trước thì báo là không bị sai lệch và bảo rằng do chất lượng lốp kém nên nó vậy !? ( tất nhiên là mình không tin). Vậy có bác nào bị giống mình không ?
* chỉ bị mòn như vây trong khoảng thời gian gần đây thôi . Do cứ 10.000km mình đảo lốp 1 lần và thường kiểm tra lốp trước mỗi chuyến đi xa thì thấy mòn đều bình thường.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
3/7/15
254
240
43
54
Nhân viên bảo dưỡng kia đo góc camber xe mình là : bánh trước bên tài - 0.3 độ , trước phụ - 0.6 độ, 2 bánh sau - 1.3 độ ( nghe nv trao đổi rằng góc camber 2 bánh sau theo tiêu chuẩn nsx là -1 (+ ,- 0.5) độ).
* bác nào rành xem thử thông số trên có chuẩn không?

Hạng B2
25/7/12
129
107
43
Có bác nào độ smartkey start stop cho mấy xe kia đời cũ chưa ạ? Chức năng cũng hay mà xe em Sò 2012 chưa có.
https://www.lazada.vn/products/de-n...4n.searchlist.list.16.3b1b1fc0JU2DCf&search=1
  • Auto bật/tắt bảo vệ khi rời hoặc lại gần xe từ3-5m
  • Lên kính tự động khi khóa xe
  • Nổ máy từ xa bằng Remote
  • Không cần tra chìa khóa, khởi động xe bằng nút bấm Start/Stop
  • Bấm remote để mở cốp
  • Báo động khi phát hiện cậy cửa lái và đập cửa
  • Tự động khóa cửa khi lăn bánh, mở của khi tắt máy.
  • Bấm remote tìm kiếm xe trong bãi
  • Tuổi thọ nút bấm Start / Stop ~ 20 năm
  • Tăng tiện nghi và trải nghiệm lái xe cho bạn