hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
- Cảnh báo va chạm: nếu On là nó kêu tít tít?
- Chế độ eco: nguyên lý hoạt động nó sao bác? Em hiểu thế này có đúng ko? Nếu On thì sẽ tiết kiệm nhiên liệu hơn nhưng bù lại động cơ sẽ yếu hơn, phải vậy ko?
- Còn 2 chế độ sau em đã hiểu.
Thanks!

Đọc kỹ HDSD đi bác!
- Hỗ trợ đỗ xe (cảm biến vật cản trước sau), tự bật khi cần số dừng lại hoặc đi ngang số R, tắt khi tốc độ > 20km
- Chế độ Eco sang số sớm hơn, ở tua máy thấp hơn (xe ì, ít bốc hơn)
- Tắt (chứ không phải mở) chức năng chống trơn trượt
- Độ sáng đèn taplo

• Like
Reactions: V-MIT
Hạng B2
23/12/12
249
176
43
Bữa em mua lại xe 2015 a chủ cũ giao luôn 2 cái USB nghe nhạc.
Em chép thêm 1 cái usb nhạc download từ youtube về mà nó ko có hình, chỉ có tiếng thôi à. Đầu dvd ko tương thích phải ko các bác? Cách trị liệu ntn các bác chỉ em vs! Thanks!
Bác download từ youtube về như thế nào? File dạng gì? Video encode theo kiểu nào?

• Like
Hạng C
2/12/15
956
3.218
93
43
Đọc kỹ HDSD đi bác!
- Hỗ trợ đỗ xe (cảm biến vật cản trước sau), tự bật khi cần số dừng lại hoặc đi ngang số R, tắt khi tốc độ > 20km
- Chế độ Eco sang số sớm hơn, ở tua máy thấp hơn (xe ì, ít bốc hơn)
- Tắt (chứ không phải mở) chức năng chống trơn trượt
- Độ sáng đèn taplo

Em có hỏi chủ cũ sách HDSD mà ko còn! Hihihi

Hạng C
2/12/15
956
3.218
93
43
Bác download từ youtube về như thế nào? File dạng gì? Video encode theo kiểu nào?

Em đánh link bài hát xong copy link đó qua cửa sổ mới, sửa và thêm 2 chữ "s" trc đường link.
Em thường down như vậy và trên đầu của a tập xe trc vẫn sài đc.

Định dạng file ko đc hỗ trợ

hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Em đánh link bài hát xong copy link đó qua cửa sổ mới, sửa và thêm 2 chữ "s" trc đường link.
Em thường down như vậy và trên đầu của a tập xe trc vẫn sài đc.

Định dạng file ko đc hỗ trợ

Cần phần mềm video converter chuyển sang dạng .avi, độ phân giải & codec Hometheater là xong!

• Like
Hạng B2
23/12/12
249
176
43
Chào các bác,

Trước giờ mình thường cầm lái em Morning 2009 chở gia đình đi tuyến SG-VT. Trên đường đi thì hay gặp các bạn Sorento qua mặt. Mình cũng biết thân phận em út nên chỉ biết ngắm theo mà mơ ước….
Hôm qua nhân dịp cầm lái chở sếp và đồng nghiệp đi sự kiện ở VT, đi về trong ngày. Lần này đi bằng xe nhà của sếp là chiếc Santafe 2018 máy dầu. Lần đầu cầm lái chiếc xe đời cao hơn nên cảm giác rất là Yomost… .
Chuyện vui mình muốn chia sẻ trong thớt Sorento là trên đường về có duyên được đồng hành cùng 1 bạn Sorento đời trước đoạn VT-LT và 1 bạn Sorento khác đời hiện tại trên cao tốc LT-DG. Thú thực là lúc đó đường vắng (10.30 tối) và cũng muốn thử xe nên mình có thử nhấn ga chút xíu. Kết quả là mình thấy 2 bạn Sorento có tốc độ khá tốt. Santafe muốn qua mặt cũng kg dễ trừ khi đạp lút cán… . Vài lần mình qua rồi nhưng được một đoạn vẫn thấy 2 bạn Sorento ấy lên kịp và qua lại.
Qua dịp này thì mình thấy có vẻ Sorento chạy đường trường khá tốt. Mình chưa có dịp cầm lái em Sorento nào đi trên 100 km nên chưa dám kết luận chắc chắn.
Các bác đang sở hữu Sorento có thể chia sẻ thêm kinh nghiệm vui khi có dịp đồng hành với Santafe. Dự kiến khi tài chính thuận lợi và chín mùi, thì mình sẽ có thể quyết định dễ dàng giữa Santafe và Sorento.

Hạng D
5/3/14
2.016
711
113
TPHCM
Chào các bác,

Trước giờ mình thường cầm lái em Morning 2009 chở gia đình đi tuyến SG-VT. Trên đường đi thì hay gặp các bạn Sorento qua mặt. Mình cũng biết thân phận em út nên chỉ biết ngắm theo mà mơ ước….
Hôm qua nhân dịp cầm lái chở sếp và đồng nghiệp đi sự kiện ở VT, đi về trong ngày. Lần này đi bằng xe nhà của sếp là chiếc Santafe 2018 máy dầu. Lần đầu cầm lái chiếc xe đời cao hơn nên cảm giác rất là Yomost… .
Chuyện vui mình muốn chia sẻ trong thớt Sorento là trên đường về có duyên được đồng hành cùng 1 bạn Sorento đời trước đoạn VT-LT và 1 bạn Sorento khác đời hiện tại trên cao tốc LT-DG. Thú thực là lúc đó đường vắng (10.30 tối) và cũng muốn thử xe nên mình có thử nhấn ga chút xíu. Kết quả là mình thấy 2 bạn Sorento có tốc độ khá tốt. Santafe muốn qua mặt cũng kg dễ trừ khi đạp lút cán… . Vài lần mình qua rồi nhưng được một đoạn vẫn thấy 2 bạn Sorento ấy lên kịp và qua lại.
Qua dịp này thì mình thấy có vẻ Sorento chạy đường trường khá tốt. Mình chưa có dịp cầm lái em Sorento nào đi trên 100 km nên chưa dám kết luận chắc chắn.
Các bác đang sở hữu Sorento có thể chia sẻ thêm kinh nghiệm vui khi có dịp đồng hành với Santafe. Dự kiến khi tài chính thuận lợi và chín mùi, thì mình sẽ có thể quyết định dễ dàng giữa Santafe và Sorento.
Bác nhớ xem chiếc Sorento bác thấy phía sau đuôi có chữ DATH không? Nếu có là xe máy dầu như xe bác đang cầm lái => sự cảm nhận, so sánh của bác sẽ đúng hơn. Tuy nhiên về nguyên tắc thì nếu 2 xe cùng sử dụng chung 1 loại máy, phân khúc xe..thì yếu tố quyết định sự vận hành của xe dựa vào các yếu tố: người cầm lái kiểm soát chân ga, sang số bán tự động, quen thuộc địa hình.. (70%), hệ thống hỗ trợ đang sử dụng như eco, cân bằng điện tử, hệ thống điện khác... (10%), thiết kế xe, sự cân đối trọng lượng xe -> giúp gia tăng lực quán tính, bám đường, giảm lực nâng của gió...(10%) và các yếu tố khác như: áp suất lốp, mâm lốp, khối lượng tải trong xe...(10%)

Cái này là ý kiến cá nhân của em, bác tham khảo nha. Còn về sự vận hành em Sò khi ra đường trường thì khỏi phải nói nha bác, nếu bác biết lợi dụng tăng tốc chạy trớn, chế độ bán tự động khi vượt...thì bác sẽ càng thấy điểm mạnh của em nó trong vận hành, khác nhiều so với cảm nhận khi chỉ chạy trong thành phố.

• Like
Hạng B2
23/12/12
249
176
43
Bác nhớ xem chiếc Sorento bác thấy phía sau đuôi có chữ DATH không? Nếu có là xe máy dầu như xe bác đang cầm lái => sự cảm nhận, so sánh của bác sẽ đúng hơn. Tuy nhiên về nguyên tắc thì nếu 2 xe cùng sử dụng chung 1 loại máy, phân khúc xe..thì yếu tố quyết định sự vận hành của xe dựa vào các yếu tố: người cầm lái kiểm soát chân ga, sang số bán tự động, quen thuộc địa hình.. (70%), hệ thống hỗ trợ đang sử dụng như eco, cân bằng điện tử, hệ thống điện khác... (10%), thiết kế xe, sự cân đối trọng lượng xe -> giúp gia tăng lực quán tính, bám đường, giảm lực nâng của gió...(10%) và các yếu tố khác như: áp suất lốp, mâm lốp, khối lượng tải trong xe...(10%)

Cái này là ý kiến cá nhân của em, bác tham khảo nha. Còn về sự vận hành em Sò khi ra đường trường thì khỏi phải nói nha bác, nếu bác biết lợi dụng tăng tốc chạy trớn, chế độ bán tự động khi vượt...thì bác sẽ càng thấy điểm mạnh của em nó trong vận hành, khác nhiều so với cảm nhận khi chỉ chạy trong thành phố.
Đương nhiên là phụ thuộc nhiều yếu tố rồi bác. Mình chỉ chia sẻ cảm nhận thôi. Theo mình cảm nhận thì 2 bác tài Sorento cũng rất cứng. Xe mình lên 120 qua đc 1 đoạn rồi về 100 thì lúc sau cũng thấy 2 bác ấy lên kịp rồi qua luôn. Thậm chí trên cao tốc thì bác Sorento trắng về đích kg thấy đâu luôn... :)

• Like
Reactions: nopainnogain
Hạng B2
4/6/12
228
216
43
Cách chạy xe là yếu tố quan trọng hơn hết, chưa kể Máy dầu San và Sò bốc hơn nếu chạy tốc độ cao so với máy xăng.

Tập Lái
26/2/12
30
13
8
Cho em hỏi là đầu DVD trên xe Sorento của em ko đọc được file mp4 chỉ đọc duoc mp3 thôi. Em muốn download video tren Youtube copy vào USB để xem thì các bác có cách nào ko chỉ em với nha :)
Down trên youtube thì nên chọn chất lượng file là 240/360 chạy ok, chọn từ 480 trở lên thì DVD không nhận, hoặc có thể down ở định dạng avi nhé. (avi xem trên dvd sò hay vị bể hình vì tính năng nội suy độ phân giải)

• Like
Reactions: bimac261