Hạng B1
4/11/03
92
1
0
SaiGon
hôm rồi mới được chạy thử cái Spetra mới lấy của anh bạn, mọi cái đều tốt ngoại trừ cần số có vẻ nặng và không cho cảm giác vô số ngọt, chân ly hợp cũng sâu quá nên chuyển số khó êm...máy khá bốc qua mặt dễ dàng ở số 4, máy lạnh và giàn âm thanh OK, tuy nhiên sao giàn CD bị nóng quá, chạy buổi chiều tối nên không bật máy lạnh trên xa lộ HN, được khoảng nữa tiếng thì cái CD không hát được nữa, sờ vào mặt CD thấy nóng tay. Vậy là kết luận không thể dùng CD TQ khi không bật máy lạnh....Ngoại thất tạm ổn khi mới liếc qua, nhìn kĩ không hấp dẫn lắm.
Với số tiền thuộc loại khiêm tốn thì Spectra cũng xứng lắm.
Anh bạn mình đã ở Nga 10 năm, bảo rằng bên ấy họ chuộng Kia không kém Toyota[:eek:)][:eek:)]

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam
Không biết mấy bác có để ý không ngoài chuyện đang chạy tới không vào số lùi được, tui vừa phát hiện ra 1 cái nữa trên Spectra là đang chạy với tốc độ > 35km/h thì không tài nào vô số 1 được dù có cố gắng cách nào đi nữa. (Để kiểm chứng tui vác Camry ra thử thì thấy tuy cần số hơi nặng nhưng vào số 1 được ????)

Hạng B1
4/11/03
92
1
0
SaiGon
Sợ bác luôn[:eek:)][:eek:)] bỉu là cưng ẽm lắm mà sao bác quậy ẽm quá cỡ;););) toàn độc chiêu không à:p:p:p

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam
Hehehe, mấy "ẻm" mà cứ có 1 "kiểu" hoài thì được mấy bửa??? hôm nào em chán đình công hay ngỏ ý muốn đi kiếm anh khác thì có nước đi tu...:p:p:p

Phải công nhận mấy "ẻm" Hàn Quốc này cũng lắm thứ lắm, bỏ qua thì uổng thôi cứ 36 kiểu cứ thử ráo

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam
To bác Tuan:

Về cái CD thì tui không rõ cái xe của bác thử như thế nào (chắc có trục trặc gì wá) nhưng cái CD trên xe tui chạy tuốt dù có máy lạnh hay không. Hôm trước đậu xe lại ngoài nắng (mắc lu bu phục vụ cái gì đó cho xếp bà) tắt máy lạnh mà quên tắt máy xe :(:(:( đi vòng vòng hơn 45' về mở cửa chui vô xe y hệt như cái lò bánh mì. Tá hoả khi thấy máy vẫn chạy CD vẫn hát ì xèo (đúng là dại dột thật, lở mà có cháy thì chít)

Kết luận: các thiết bị điện tử, máy móc cũng tùy người mua có hên hay không hà (Hy vọng mình là người hên[8D][8D]) dù là đồ TQ, Hàn Quốc hay Nhật Bản. Hư là hư hoài còn không thì 30 năm vẫn phục vụ tốt...:p:p:p.

Hạng B1
4/11/03
92
1
0
SaiGon
Vậy chắc xe anh bạn mình có vấn đề về tản nhiệt cho giàn CD rồi, để nói ảnh check lại mới được [:eek:)][:eek:)]
Đồ Hàn hay bị kiểu hên xui may rủi vậy, xe máy và điện thoại cũng rứa...nếu không thì ai thèm Toyota với Mer chứ :D:D

O.S.P.D
18/9/03
763
29
28
51
nơi vừa được thả
Bữa thử chiếc Spectra của bác Lâm thì thấy là tay số khá nhẹ đó, còn chân côn thì đúng là hơi dài thật, tuy nhiên tiếng máy xe nghe rất ấn tượng, sport lắm. Lâu quá chưa được chiêm ngưỡng lại ẻm của bác Lâm, ẻm của bác đã chạy bao xa rồi[?]

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam
Thanks thdwin đã quan tâm đến em gái nhà wê này. Hiện tại em được 3,5 tháng tuổi và đo được 3,000 km rùi :D

O.S.P.D
18/9/03
763
29
28
51
nơi vừa được thả
Vậy là ẻm của bác chóng nhớn quá :D:D ẻm của tui 5 tháng tuổi rồi nhưng mới đo được có 4300km thôi, chắc phải nhờ ẻm của bác rủ rê thêm sao cho mau nhớn[8D][8D]

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
Xin chia sẽ với mấy bác nuôi hoài mà không thấy nó lớn, con của tui nửa năm rồi mới có 5000km. Biết làm sao được, cho nó ra đường thì mấy thắng choai choai 2 bánh cứ lượn lờ ớn cho làn da mỏng manh của nó quá. Chắc là cha già mà con chưa qua được tuổi dậy thì[V]