Hạng B2
19/11/16
218
144
43
Đồng Nai
Hehehhe em thì thấy đẹp và chắc chắn vì lái thử rồi, TH khôn lắm ko nhập e này vì chính nó lại cạnh tranh với CX 5 nên ko nhập, chứ nếu so sánh e này và CX5 thì CX5 ko bằng rồi.
Ko phải là ko nhập vì sợ cạnh tranh với CX-5 mà vì Sportage ko được ưa chuộng ở VN, giá lúc trước đưa về cũng khá thốn nên lô Sportage đợt đó mấy showroom ngậm hàng tồn khá lâu mới bán dc hết.

Hạng B2
4/5/16
240
152
43
Xe này có người trong hãng bảo nhập về hết bấy nhiêu nhưng vì thaco muốn đẩy mạnh CX5 nên hạn chế cạnh tranh, một lý do nữa là thaco muốn đẩy mạnh doanh số Mazda trước đi kèm với chiến lược giảm giá để đạt sản lượng tiêu thụ của Mazda trong nước đi kèm với nội địa hóa 40% (chọn 1 số dòng xe của hãng có doanh số cao thì lợi thế trên quy mô sản xuất lớn và khả năng nội địa hóa dễ đạt hơn) trở lên để có được thỏa thuận với hãng Mazda là xây dựng nhà máy công suất 100k xe vừa qua với mục tiêu xuất khẩu. Nhìn vào các phân khúc thì Kia k3 là đối thủ cạnh tranh lớn nhất của Mazda 3, Rio vs m2, lý do gì Sportage ko làm giảm phần lớn doanh số bán của cx5.

Hạng C
11/9/12
518
276
63
HCM
kqxs3m.com
Xe này có người trong hãng bảo nhập về hết bấy nhiêu nhưng vì thaco muốn đẩy mạnh CX5 nên hạn chế cạnh tranh, một lý do nữa là thaco muốn đẩy mạnh doanh số Mazda trước đi kèm với chiến lược giảm giá để đạt sản lượng tiêu thụ của Mazda trong nước đi kèm với nội địa hóa 40% (chọn 1 số dòng xe của hãng có doanh số cao thì lợi thế trên quy mô sản xuất lớn và khả năng nội địa hóa dễ đạt hơn) trở lên để có được thỏa thuận với hãng Mazda là xây dựng nhà máy công suất 100k xe vừa qua với mục tiêu xuất khẩu. Nhìn vào các phân khúc thì Kia k3 là đối thủ cạnh tranh lớn nhất của Mazda 3, Rio vs m2, lý do gì Sportage ko làm giảm phần lớn doanh số bán của cx5.
E thấy giải thích này là hợp lí nhất, vì ko có lẽ gì mà sportage ko thể hạ giá được dưới CX5 hay Tucson, cũng như K3 thôi mà

Hạng C
3/4/15
712
656
123
Đà Nẵng
Tính ra con này “mở hàng” cho trào lưu xe Compact SUV nhỏ gọn gầm cao tại VN các Bác nhỉ ? Form đẹp, giờ vẫn thấy nhiều chiếc chạy ngoài đường nhìn còn mượt lắm. Duy chỉ có giá hồi trước cao quá, giờ Anh Hải mà lắp ráp bán giá tầm K3, hoặc Ford Ecosport đảm bảo bán chạy .

Hạng D
8/10/11
3.066
5.960
133
Nhin vay thoi chu o ngoai nhin ... con dep hon :D

Em o Q12 di Metro lan nao thay con Sportage nay cung phai xach xe dau ke ben de ngam' :D
Thương giữ ha em cũng ở MEtro Q12 nè RIO mào trắng ngày nào cũng đậu ở đó hõng biết a có ngắm ko nữa :D

• Like
Reactions: Latumi
Hạng B2
15/3/12
387
434
63
Thaco dừng nhập e này lâu rồi. Trước đây có thấy bên VMS, nhìn cũng ok nhưng cái giá cao quá nên chết với đối thủ.