Hạng D
29/3/16
1.993
2.640
113
46
Đẹp hết trừ hốc gió phía trước và logo!

Hạng C
30/5/15
824
660
93
Binh Thanh, tp HCM
Hi bác, Innova cũng dẫn động cầu sau (RWD), không ai gọi dẫn động cầu sau là cao cấp hay dẫn động cầu trước là rẻ tiền. Audi A6 cũng dẫn động cầu trước (FWD) và Lexus ES, 2 chiếc là xe sang cũng dẫn động cầu trước đó bác :)
Và những dòng xe như Civic hay Camry sử dụng cầu trước vì vào cua và lái, chuyển động an toàn hơn. Hạn chế ''quăng đuôi'' khi vào cua như ở xe cầu sau. Cơ cấu đơn giản, cắt giảm chi phí chế tạo (trục láp .v.v.) đồng nghĩa với việc giảm được trọng lượng xe.

Theo em, xe sử dụng cầu trước hay cầu sau là để phân bổ trọng lượng tốt nhất (như KIA Stinger này động cơ & hộp số được đặt đằng trước nên vấn đề đặt trục láp và hệ dẫn động cầu sau sẽ giải quyết được ít nhất là vấn đề về trọng lượng) và con số 50/50 là trọng lượng phân bổ trên các trục được xem là hoàn hảo mà các hãng luôn hướng đến, nhất là xe thể thao, xa hơn là xe đua hay siêu xe. Xe thể thao thường được dẫn động cầu sau (RWD) hoặc AWD. Vì khi tăng tốc gia tốc sẽ làm trọng lượng đổ dồn về đằng sau, và cách đặt hệ dẫn động cầu sau cho xe thể thao là hoàn toàn hợp lí.

Hình như xe cầu trước mới quăng đuôi bác ạ

Hạng D
5/3/14
2.016
711
113
TPHCM
tội nghiệp em nó, chưa ra lò mà đã bị các thánh tại VN ném đá kiểu này rồi. Không biết vài năm nữa mấy thánh ném đá có còn giữ vững lập trường như bây giờ không hay là lại chen nhau đi mua KIA nữa,...Haiz..

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
30/3/09
1.112
1.196
113
Cá nhân em thấy bên ngoài đẹp hơn Audi. Ủng hộ Kia - Huyndai đã bắt kịp thời đại và vươn mình lên tầm cao mới

Hạng D
22/6/08
1.017
789
113
a chủ thớt phán tào lao, giống Audi A7 hả, giống cái gì, chỗ nào ???!?!? a cmt như một thành viên thì OK, quan điểm riêng, còn súp-pe Mo-đờ-rát phán zậy là bừa, phiến diện nghen !?!?!?
Bác chủ thớt là Super Mod phụ trách mảng thông tin, truyền thông và đăng báo. Bài viết của bác ấy cũng là của một bài báo khác bác ấy đăng lên thôi chứ đâu phải quan điểm của bác ấy đâu mà bác nhận xét bậy bạ vậy.

Hạng C
13/3/15
944
18.247
93
Bác chủ thớt là Super Mod phụ trách mảng thông tin, truyền thông và đăng báo. Bài viết của bác ấy cũng là của một bài báo khác bác ấy đăng lên thôi chứ đâu phải quan điểm của bác ấy đâu mà bác nhận xét bậy bạ vậy.
tui chê, kệ tui, A thik khen thì cứ khen, bậy bạ cái gì ??!?!?!?:3dnhiumay: